ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การโชว์ไฟล์ ที่ซ่อนอยู่(hidden file)
แสดงแล้ว 13828 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 18:17:01

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ไฟล์บางไฟล์ที่อาจจะถูกซ้อนอยู่ รึว่าพวก ไวรัส ที่ซ่อนตัวอยู่เกิดเราอยากให้มันโชว์ ทำได้ง่ายๆๆครับ

ให้ดับเบิ้ลคลิกที่ My computer ครับ แล้วไปที่เมนูด้านบนที่เขียนว่า Tools แล้วเลื่อนลงมาคลิกเลือก Folder options แล้วเลือก แทบ ที่เขียนว่า View
แล้วติ๊กในวงกลม ตรงบรรทัดที่เขียนว่า Show Hiden File And folders แล้วก็ติ๊กถูกออกสองบรรทัดล่างใต้นั้นออกด้วยครับ ดังรูปครับ

เราก็จะเห็นไฟล์จางๆครับ ก็คือไฟล์ที่ซ่อนอยู่นั่นเองครับ เราเปิดเพื่อหาไฟล์ไวรัสนะครับ หลังจากเจอและลบไฟล์ไวรัสแล้วก็ต้อง
ตั้งค่าให้มันปิดไว้เหมือเดิมนะครับ  จากรู้ข้างบนนะครับ วิธีตั้งให้มันปิดก็คลิกเลือก  Do not show hiden file and folder  แล้ว
OK ครับ

Credit : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: