ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ข่าวล่าสุด เรื่อง นำหมักชีวภาพ มหาบำบัด คิดไงกันคับ??
แสดงแล้ว 8473 ครั้ง /
มกราคม 25, 2010, 17:53:46

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้

นำหมักชีวภาพ มหาบำบัด

นำยาหยอด หมักด้วยขยะ ว่างั้นเด้ รักษาคนตาบอดหายละด้วย

โอวผมเห็นมันเป็นเรื่องที่แรงมากเลยนะ~

คิดไงกันมั่งอ่ะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2010, 18:04:15 โดย admin »

nooknickz

คะแนนขอบคุณ : 2
มกราคม 25, 2010, 18:30:53
มันรักษาอากาศปวดตาดั้ยมั๊ยย ??

ถ้า ดั้ยมารักษานุ๊กนิ๊กหน่อย

ปวดตาจาบ้าและ  :-*

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
มกราคม 25, 2010, 18:43:57
^^

โมชิ ยอดนักข่าววว

ยอมเป็นของเธอ

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 25, 2010, 18:48:00
ก็ดีนะ

เป็นยาสมุนไพรไทย ที่คนไทย นั้นทำ เพื่อรักษาอาการเป็นบุญเป็นกุศล

แต่มันก็น่าแปลก อะไรๆที่คนไทยทำ แล้วมันจะเกิด ไอ้พวกบ้ามันก็จะสกัดดาวรุ่ง กลัวยามันขายไม่ออกหรือยังไงกัน

มิน่า ชาติของเราถึงได้ล้าหลังต่างชาติอยู่หลายขุม

เป็นเรื่องที่น่าเศร้าและงี่เง่าด้วยนเออ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 25, 2010, 19:41:15

นำยาหยอด หมักด้วยขยะ ว่างั้นเด้ รักษาคนตาบอดหายละด้วย

โอวผมเห็นมันเป็นเรื่องที่แรงมากเลยนะ~

5555555555+

เน็ตผมเกรียน รูปไม่ขึ้น หุหุ อดดูหน้าตามันเลยว่าเป็นไง

ปล.เกิดมาไมาเคยเกลียดอะไรเท่า ทีโอที >> พรุ่งนี้จะไปลอบสังหารบอสมัน 555+ (พูดเล่น แต่คิดจริง !!)

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
มกราคม 25, 2010, 19:50:20

5555555555+

เน็ตผมเกรียน รูปไม่ขึ้น หุหุ อดดูหน้าตามันเลยว่าเป็นไง

ปล.เกิดมาไมาเคยเกลียดอะไรเท่า ทีโอที >> พรุ่งนี้จะไปลอบสังหารบอสมัน 555+ (พูดเล่น แต่คิดจริง !!)

555+
กี่เดือนสัญญาหมดหล่ะ

หมดแล้วก็ยิง***เลย

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 25, 2010, 20:19:42

5555555555+

555+
กี่เดือนสัญญาหมดหล่ะ

หมดแล้วก็ยิง***เลย

หุหุ อีก5เดือน!!

มะกี้จากที่ไม่รู้เรื่องอะไรเก่ยวกับน้ำหมักป้าเช็งเลย(พูดง่ายๆคือ...ตกข่าว-*-)
ก็ได้ไปหาข่าวมาอ่านจิ้ม อ่านไปอ่านมา รู้สึกเกลียด อย. กับรุฐบาลชุดนี้ชะมัด นี่แหละน้า สังคมแห่งการใช้เส้น
>>ใช้เส้นยังไง?>>ก็แบบว่าป้าแกแค่คิดจะรักษาคนเสือกโดนหมามันจับ แต่หมาแผนปัจจุบันมันทำคนตาบอด/ตาย เสือกไม่เป็นข่าว>ไม่โดนจับ>>ทำไมผมถึงรู้?>>ก็ไอ้หมอเควี่ยนั่นมันรักษาอยู่ที่โรงบาลจังหวัดผมเอง เหอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2010, 20:22:05 โดย Balloon 55_หุหุ »

RebellioN

มกราคม 25, 2010, 20:27:54
5เดือน

hell ชัดๆ

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
มกราคม 25, 2010, 21:41:46
อ้างถึง

มันรักษาได้แต่ตาหรอ
แล้วรักษายายไม่ได้งั้นสิ
55555+
บอกแล้วว่าบอร์ดไร้สาระ
จะเอาสาระมารวมกันได้ไง  :-
ซุปเปอร์แมน บินลา 8)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 25, 2010, 22:39:25
อ้างถึง

มันรักษาได้แต่ตาหรอ
แล้วรักษายายไม่ได้งั้นสิ
55555+
บอกแล้วว่าบอร์ดไร้สาระ
จะเอาสาระมารวมกันได้ไง  :-
ซุปเปอร์แมน บินลา 8)

กวนหว่ะคับ หุหุ

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
มกราคม 26, 2010, 07:14:29
สุดๆครับ
บ้านผมซื้อมาใช้ได้ 1 วัน
เป็นข่าวซะงั้น
ขอบอกว่าขวดละหลายบาทเลยทีเดียว
^ ^
 :'(
พูดแล้วช้ำ

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
มกราคม 27, 2010, 07:30:37
เอาผิด'ป้าเช็ง'เพิ่ม
4ข้อหารวด
น้ำหมักเจอเชื้อรา
มีสภาพเป็นกรดคล้ายน้ำส้มสายชู
ที่มา นสพ.เดลินิวส์
ฉบับวันพุธ ที่ 27 มกราคม 2553
ซุปเปอร์แมน บินลา  8)

limited_

มกราคม 27, 2010, 07:32:38
ส่วนกรดที่พบก่อนหน้านี้เปรียบได้กับน้ำส้มสายชูเข้มข้น หยอดตานานๆ อาจเกิดอันตราย ลูบไล้ผิวหนังอาจระคายเคือง

ที่กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ วันนี้(26 ม.ค.) นพ.สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย รองอธิบดีกรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ กระทรวงสาธารณสุข กล่าวถึงผลการตรวจชนิดของแบคทีเรียที่พบในน้ำมหาบำบัด และน้ำเจียระไนเพชร ของป้าเช็ง ที่มีการเก็บตัวอย่างส่งตรวจที่ห้องปฏิบัติการของกรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ ว่า รายละเอียดคงต้องรอการแถลงของ รมว.สาธารณสุข ขอเรียนว่า ชนิดของแบคทีเรียที่ตรวจพบ ไม่ใช่เชื้อแบคทีเรียที่มีความรุนแรงสูง กรณีที่นำมาหยอดตาไม่ควรมีเชื้อเลย หรือ มีแต่ต้องไม่เกินมาตรฐาน แต่ปริมาณที่ตรวจพบเกินค่ามาตรฐานที่จะใช้หยอดตา

“กรณีที่ตรวจพบน้ำทั้ง 2 ชนิดมีความเป็นกรดนั้น ถ้าเปรียบเทียบก็เหมือนกับ การเอาน้ำส้มสายชูชนิดเข้มข้น หรือกรดน้ำส้มไปหยอดตา ถ้าหากหยอดติดต่อกันนาน ๆ ก็อาจจะเป็นอันตรายได้ รวมทั้งการนำมาลูบไล้ตามผิวหนัง ก็อาจทำให้เกิดการระคายเคืองได้” นพ.สุวรรณชัย กล่าว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทางเจ้าหน้าที่กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ ได้พาสื่อมวลชนไปดูกระบวนการตรวจทางห้องปฏิบัติการน้ำมหาบำบัด และน้ำเจียระไนเพชร ซึ่งมีการนำตัวอย่างส่งตรวจเมื่อวันศุกร์ที่ 22 ม.ค.ที่ผ่านมา จำนวน 3 ตัวอย่าง ทั้งนี้ตัวอย่างส่วนหนึ่งถูกแบ่งไปตรวจหาสารเสพติด ที่กลุ่มงานเภสัชภัณฑ์สารเสพติด กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ ปรากฏว่า ไม่พบสารเสพติดแต่อย่างใด และอีกส่วนหนึ่งนำถูกนำไปตรวจหาปริมาณเชื้อจุรินทรีย์ต่าง ๆ และชนิดของเชื้อจุรินทรีย์ ผลปรากฏว่า พบ เชื้อรา และเชื้อแบคทีเรีย โดยในส่วนของเชื้อแบคทีเรียนั้นพบประมาณ 2-3 ชนิด ส่วนจะเป็นชนิดใดนั้นทางนายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ รมว.สาธารณสุข จะเป็นผู้ให้ข่าวเอง สำหรับความเป็นกรดนั้นค่า PH เท่ากับ 3

ความคืบหน้าผู้สื่อข่าวจะรายงานให้ทราบต่อไป.

limited_

มกราคม 27, 2010, 12:15:52
เจ้าหน้าที่  อย.และกองประกอบโรคศิลปะ  เข้าแจ้งความพนักงานสอบสวน บก.ปคบ.  ให้ดำเนินคดี  น.ส.ศรวรรณ  ศิริสุนทรินทร์  หรือป้าเช็ง  เจ้าของน้ำมหาบำบัดเพิ่มเติมอีก  2 ข้อหา

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
เมษายน 09, 2010, 21:40:12
limited_เป็นนสักข่าวหรอ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: