ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
กรุณาตรวจสอบค่าคุ๊กกี้..คืออะไรครับ
แสดงแล้ว 16977 ครั้ง /
มกราคม 29, 2010, 05:35:04

1game2gear

คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่า ล็อคอิน เข้าเว็บที่เคยเข้าประจำแล้ว อยู่ดีดีก็เข้าไม่ได้ครับ มันบอกว่า "คุณไม่สามารถเข้าสู่ระบบ กรุณาตรวจสอบค่าคุ๊กกี้ "  คือเข้าไปลบคุ้กกี้ใน tool แล้วครับ ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี ทำไงดีอ่ะครับ เป็นนานแล้วครับ ลบคุ้กกี้เป็น สิบรอบล่ะ ยังไม่หายเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ  :-* :'( :'( :P

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มกราคม 29, 2010, 10:25:09
ทำได้รึยังครับ

ถ้ายังไม่ได้ลอง Reset เบาร์เซอร์ดูครับ

1game2gear

มกราคม 29, 2010, 17:12:53

ถ้ายังไม่ได้ลอง Reset เบาร์เซอร์ดูครับ
ทำยังไงอะครับ บอกที ทำไม่เป็นอะ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 29, 2010, 17:55:27

ทำยังไงอะครับ บอกที ทำไม่เป็นอะ

ใช้อะไรเข้าเว็บหรอครับ Firefox หรือ IE ขอข้อมูลเพิ่มด้วยเน้อ ^^ 5555555+

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 29, 2010, 18:05:35
อ้อ เกือบลืม ผมก็เคยเป็นคล้ายๆแบบคุณอ่ะนะ แล้วผมก็ไปตั้งถามที่
http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=2322.0

ลองไปอ่านดูก่อนนะว่าเป็นอาการแบบเดียวกับผมรึปล่าว หุหุ ให้ข้อมูลมาน้อยเกิ๊นนนนนนนนนนนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 18:08:36 โดย Balloon 55_หุหุ »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 29, 2010, 18:44:25
ลองล้าง คุกกี้เดิมออก ก่อนนะครับ จากนั้น ปิดโปรแกรม ที่ใช้ เช่น IE หรือ Firefox แล้วเปิดใหม่ครับผม

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มกราคม 29, 2010, 18:51:03
อ้างถึง

ทำงี้ครับ(ถ้าใช้IEนะ)

1.ไปที่ Start
2.ไปที่ Control Panel
3.ไปที่ Internet Option
4.ที่หมวด General ตรง Browsing history ถ้าตรง Delete browsing history on exit ถูกติ๊กอยู่ ให้ติ๊กออก
5.ไปที่หมวด Advanced จะเห็นปุ่ม Reset ก็คลิกเลย
6.จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ติ๊กตรงช่อง Delete personal settings แล้วคลิก ปุ่ม Reset
7.รอ..เมื่อเสร็จ คลิกปุ่ม Close
8.เปิด IE ขึ้นมา แล้ว พิมพ์ชื่อเว็บซักเว็บ ตัวอย่าง www.google.co.th แล้ว Enter
9.จะมีหน้าต่างขึ้นมาอีก ตอบ Next
10.เลือก No แ้ล้วคลิก Next
11.เลือก No,don't turn on แล้วคลิก Next
12.เลือก Use express settings แล้วคลิก Finish

ถ้าใช้เบาร์เซอร์อื่นด้วยมันจะถามว่าจะนำค่านุ่นค่านี่เข้ามั้ย ก็ Cancel ไป

เสร็จแล้วครับ ^^ ลองเข้าเว็บที่มีปัญหาดูอีกที ถ้าไม่ได้ ผมจะอธิบาย วิธีเคลียร์ ที่ โค-รต ระเอียดกว่านี้อีก(มันยาวอะนะ)

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
มกราคม 29, 2010, 19:40:49
อ้างถึง
ลองล้าง คุกกี้เดิมออก ก่อนนะครับ จากนั้น ปิดโปรแกรม ที่ใช้ เช่น IE หรือ Firefox แล้วเปิดใหม่ครับผม
เอาคุ๊กกี้ไปล้างมันจะอร่อยหรอ
เอามากินกะกาแฟดีกว่ามั้ง

1game2gear

มกราคม 30, 2010, 07:22:21
อ้างถึง

ทำงี้ครับ(ถ้าใช้IEนะ)

1.ไปที่ Start
2.ไปที่ Control Panel
3.ไปที่ Internet Option
4.ที่หมวด General ตรง Browsing history ถ้าตรง Delete browsing history on exit ถูกติ๊กอยู่ ให้ติ๊กออก
5.ไปที่หมวด Advanced จะเห็นปุ่ม Reset ก็คลิกเลย
6.จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ติ๊กตรงช่อง Delete personal settings แล้วคลิก ปุ่ม Reset
7.รอ..เมื่อเสร็จ คลิกปุ่ม Close
8.เปิด IE ขึ้นมา แล้ว พิมพ์ชื่อเว็บซักเว็บ ตัวอย่าง www.google.co.th แล้ว Enter
9.จะมีหน้าต่างขึ้นมาอีก ตอบ Next
10.เลือก No แ้ล้วคลิก Next
11.เลือก No,don't turn on แล้วคลิก Next
12.เลือก Use express settings แล้วคลิก Finish

ถ้าใช้เบาร์เซอร์อื่นด้วยมันจะถามว่าจะนำค่านุ่นค่านี่เข้ามั้ย ก็ Cancel ไป

เสร็จแล้วครับ ^^ ลองเข้าเว็บที่มีปัญหาดูอีกที ถ้าไม่ได้ ผมจะอธิบาย วิธีเคลียร์ ที่ โค-รต ระเอียดกว่านี้อีก(มันยาวอะนะ)

โย่วๆๆๆๆ ได้แล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกข้อเสนอแนะเลยครับ  :'( บอร์ดนี้มีน้ำใจล้นเหลือจริงๆ ขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยจริงๆ..จากใจครับ ซึ้ง.. :-* :-*

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: