ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เวลาเปิดคอม มันขึ้น เปอร์เซนต์..คืออะไรครับ...
แสดงแล้ว 3103 ครั้ง /
มกราคม 30, 2010, 17:57:05

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
 :'( หวัดดีคับ....

คือเวลาเปิดคอมอ่ะ...มันจะขึ้นแบบว่า เป็นตัวภาษาอังกฤษเต็มเลย แล้วเลื่อนๆๆๆลงมา แล้วก็จะเป็น ตัวเลขเปอร์เซนอ่ะครับ วิ่งๆจนครบ 100%

มันบอกว่าตรวจสอบอะไรซักอย่างนี่แหละ... แก้ยังไงคับ...มันจะขึ้นทุกครั้งเลยเวลาเปิดคอม.... ???

ช่วยด้วยนะครับ ปัญหามันเกิดขึ้นเพราะอะไร....

ขอบคุณมากคับ... :P :-X :-[

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 30, 2010, 20:26:58
ใช้ Startup Control Panel ดูครับ

แล้วจัดการไม่ต้องให้มันรันทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ครับ ได้ไม่ได้บอกด้วยเน้อ~

ถ้ายังไม่หาย ขอรูปประกอบด้วยนะคับ

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
มกราคม 31, 2010, 07:07:53
คร้าบบบ..ขอบคุณมากคับ..แล้วจะลองทำดูคับ พอดีเพิ่งตื่นมาอ่านตอนเช้า...จะออกไปข้างนอกแล้ว...

เดี๋ยวมาบอกครับว่าเปนไง....

ขอบคุณมากคร้าบ.... :P

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:41:57
ผมว่าคุณลองเช็คดิสซักครั้งน่าจะดีนะคับ

ลองใช้ Acronicสแกน แล้วFix Error ไว้คับ

กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:45:24
หายแล้วคับ มันโดนไวรัสเล่นงาน....

...เพิ่งส่งเข้าศูนย์ไป...อิอิ เพิ่งได้เล่นคอมวันนี้แหละ.... :'(

ขอบคุณคับ 8)<<<------ชอบตัวนี้จัง.... 8) 8) 8) 8)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: