ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
โหลดไฟล์มาเปิดดูไม่ได้....
แสดงแล้ว 9139 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 13:51:21

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
หวัดดีคับพี่โมชิ....

พอดีไปโหลดหนังมาคับ  :-[ มันให้แตกไฟล์...ก็โหลดมาไฟล์ก็สมบูรณ์คับ ดูที่ตัวเลขที่ตอนเข้าไปโหลด กะไฟล์ที่โหลดมาเสร็จก็เหมือนกัน...พอใช้ 7-zip แตกไฟล์....ก็เห็น ไฟล์วิดีโอนั่น แต่!!!!!!!!ทำไมตรงไฟล์วิดีโอมันเป็นเลข 0mb. ล่ะคับ งง... ทั้งๆที่โหลดมาครบสมบูรณ์อ่ะ....... :(

HELP ME PLEASE P' MOSHI MARU-KUN !!!!!! 8)
 8) 8) 8) 8) <----- ชอบตัวนี้จัง

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 13:58:37
 >:( อ้อ อีกนิดคับ...ไฟล์วิดีโอ ที่พอแตกไฟล์ออกมา มันไม่เปนรูป วิดีโออ่ะ มันเปนรูปกระดาษไรมะรุ ???.....มันเปนไรคับ.... :P :-X :-

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 16:07:25
โหลดเสร็จ ไฟล์ขนาด0mb :o

แตกไฟล์แล้วเป็น รูปกระดาษ :o

แล้วอยากเปิด ทั้งๆที่มัน 0mb :o

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 16:32:03
โหลดเสร็จ ไฟล์ขนาด0mb :o

แตกไฟล์แล้วเป็น รูปกระดาษ :o

แล้วอยากเปิด ทั้งๆที่มัน 0mb :o

เค้าคงหมายถึงพอแตกไฟล์แล้วมันเป็น 0mb.  ล่ะมั้งครับ :P

เอ่อ ขอถามนะครับว่าไฟล์หนังมันเป็น .ISO รึว่า .ZIP ครับ

หุๆ ปรกติถ้าโฆลดหนังมา(จากบิต)มันจะเป็นไฟล์ ISO มาครับ ไม่ต้องแตกไฟล์นะครับ
วิธีไรท์ไฟล์ ISO ครับ http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=1545.0

ปล.ถ้ามันไม่ใช่ไฟล์ ISO อย่างที่ผมบอกล่ะก็ ช่ววยเอารูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่ามันเป็นยังไง หุๆ
พอดีผมไม่เก่งเหมือนพี่โมชิอ่ะครับ ไม่เห็นรูปแล้วคิดอะไรไม่ค่อยออก 555+ ก็มาช่วยๆกานเน้อ พี่โมชิช่วงนี้งานยุ่งอ่ะครีับ555+
;D ;D ;D ;D ;D

กุมภาพันธ์ 11, 2010, 16:48:36
โหลดเสร็จ ไฟล์ขนาด0mb

แตกไฟล์แล้วเป็น รูปกระดาษ

แล้วอยากเปิด ทั้งๆที่มัน 0mb <<------- ที่มาโพสถามนี่เพราะอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร..โหลดมาแล้วทำไมมันเป็นแบบนี้....ช่วยเข้าใจอะไรง่ายๆหน่อยได้มั้ยคับ...... ถ้าไม่อยากตอบก็ไม่จำเป็นที่จะมาโพสอะไรแบบนี้........ ถ้าคนเค้ารู้เค้าไม่มาโพสถามใครๆหรอกครับ....

.....อ่านคำถามให้ครบหน่อยได้ป่าว....ถามไปว่า โหลดมาขนาดไฟล์มันก็สมบูรณ์ดี แต่พอแตกไฟล์มันกลับมัน ศูนย์....
 >:( ถ้าไม่มีความรู้พอก็อย่ามาตอบเรย....เสียเวลา

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 17:16:56

แล้วอยากเปิด ทั้งๆที่มัน 0mb <<------- ที่มาโพสถามนี่เพราะอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร..โหลดมาแล้วทำไมมันเป็นแบบนี้....ช่วยเข้าใจอะไรง่ายๆหน่อยได้มั้ยคับ...... ถ้าไม่อยากตอบก็ไม่จำเป็นที่จะมาโพสอะไรแบบนี้........ ถ้าคนเค้ารู้เค้าไม่มาโพสถามใครๆหรอกครับ....

.....อ่านคำถามให้ครบหน่อยได้ป่าว....ถามไปว่า โหลดมาขนาดไฟล์มันก็สมบูรณ์ดี แต่พอแตกไฟล์มันกลับมัน ศูนย์....
 >:( ถ้าไม่มีความรู้พอก็อย่ามาตอบเรย....เสียเวลา

อ่าวทำไมถึงพูดงี้ล่ะ

ก็เห็นถามโมชิ

ผมรู้ครับว่าเจอปัญหา

ผมก็อยากช่วยครับ แต่คำถามนายมันคลุมเครือ

แต่นายกลับมาว่าผมแบบนี้คิดว่าทำถูกแล้วเหรอครับ

ผมว่าจะบอกตั้งแต่เร็ปแรกแล้วว่าให้เอารูปมาให้ดู

แต่ไม่คิดว่าจะคิดไม่ออก สมองน่ะหัดใช้มั่งครับ อย่าใช้แต่อารมณ์ แล้วไม่ต้องมานักเลงนะครับ ผมรำคาญ เวลาจะขอร้องคนอื่นเค้าหัดทำตัวให้มันดีๆหน่อย ไม่ใช่พูดจาแบบนี้ แล้วใครเค้าอยากจะช่วย เก็บไปคิดมั่งก็ดีนะครับ ถ้ายังมีสมองอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 17:24:49 โดย คuธssมดา..คuuึง »

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 18:03:54
ใจเย็นๆนะครับใจเย็น^^

อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ

คุณ จขกท. ครับ

ลองใช้วิธีที่ผมบอกรึยังครับผม

ผมรู้นะครับ ว่าเวลาคนมีปัญหาแล้วมีคนตอบไม่ได้เนี่ย มันจะพาลทำให้อารมเสีย ผมก็เคยเป็นครับ

ตั้งแต่เริ่มกระทู้คุณก็บอกอยู่แล้วว่าจะถามพี่โมชิ^^ เหตุผลก็คือคุณอยากได้คำตอบแบบเร็วเพียงเรบเดียวเท่านั้น โดยที่ไม่มีการถามนู่นถามนี่ให้วุ่นวายเหมือนคนอื่น (เพราะพี่โมเมพ!!! 5555+)

แต่ผมจะบอกอะไรให้นะครับ "พี่โมชิไม่ว่างโว้ย(ครับ)" เค้าจะต้องเตรียมตัวไปแข่งJava

ดังนั้นอะไรที่ชาวเว็บเราช่วยได้ ก็คงต้องช่วยกันแหละครับ ^^ :)

-   ขอให้เข้าใจด้วยนะครับ/และขอความร่วมมืออย่าใช้อารมกันเลยนะครับ/ถ้าจะใช้อารมก็เชิญไปบอดพันทิบครับ ไม่ช่ที่นี่^^   -

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 18:19:45

ผมเองก็เป็นคนที่ไม่มีความรู้เหมือนทุกๆคน นะครับ

คำตอบจาก พล หรือ บอลลูน เค้ายินดีช่วยเหลือ นะครับ

แต่ทำไมพูดไม่ให้เกียรติเค้าเลย~

มาเรื่องไฟล์ดีกว่าครับ >> เป็นไปได้ อยากขอไฟล์ภาพประกอบเหมือนบอลลูน อีกคนครับ ไม่เคยเจอ

หรือถ้า เป็นไปได้ ขอไฟล์บิทนั้นเลยดีกว่าครับ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
กุมภาพันธ์ 11, 2010, 22:30:29
ใจร่้มๆกันทุกคน เอาแบบที่โมชิบอกครับ ขอรูปภาพประกอบ ที่นี่ it4x ช่วยคุณได้อยู่แล้วครับ

ßë©äûšë

กุมภาพันธ์ 11, 2010, 22:35:23
ขอโทษนะครับทุกคน

เห้อ..ผมคงยังไม่เป็นผู้ใหญ่พอเลยเกิดอาการเฺฮิร์ทง่าย :P

กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:21:15
ขอโทษทุกคนด้วยคับ.........

..........ผิดเองแหละ................. :-

(

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 12, 2010, 10:07:49
ขอโทษทุกคนด้วยคับ.........

..........ผิดเองแหละ................. :-

(

ขอรูปประกอบ หน่อยครับ จะได้ช่วยถูก หุหุ

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 12, 2010, 14:15:01
งง :P

กุมภาพันธ์ 12, 2010, 15:20:35
;D ;D ;D ;D
หมู่บ้าน it4x กลับมาสงบสุขเหมือนเดิมแว้ววววว 555555555+

สู้ต่อไป ทาเคชิ! 8)

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะได้เห็นสาวๆ 4minute แสดงสดแล้ววว ^^ ดีใจโคตรพ่อ!!!

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: