ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
โมชิช่วยเหลือด่วยเลย แก้มา3วันแล้ว
แสดงแล้ว 3414 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 17, 2010, 22:45:30

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
CLS
@echo off

SET TAGFILE=Tool
FOR %%i IN ( C D G  F ) DO IF EXIST "%%i:%TAGFILE%" SET CDDRIVE=%%i:

TITLE SETUP PROGRAM Please wait...

ECHO.
ECHO Setup Winrar
ECHO Please wait...
%CDDRIVE%ToolSetup.exe /S

ECHO.
ECHO Setup Office 2003
%CDDRIVE%Tooloffice2003SETUP.exe /qb

ECHO.
ECHO Setup office 2003 Thai
%CDDRIVE%Tooloffice2003thaiSETUP.exe /qb

ECHO.
ECHO Setup Flash for ie
%CDDRIVE%Toolinstall_flash_player.exe /s

ECHO.
ECHO Setup Flash for non ie
%CDDRIVE%Toolinstall_flash_player_ax.exe /s

ECHO.
ECHO Setup shokwave
%CDDRIVE%ToolSwSlim.exe /S

ECHO.
ECHO Setup Runtime Java
%CDDRIVE%Tooljre-6u18-windows-i586.exe /passive /s

ECHO.
ECHO Setup winamp
%CDDRIVE%ToolWinamp.exe /s

ECHO.
ECHO Setup acdsee
%CDDRIVE%Toolacdsee2009-11-0-85-en_2.exe /s /v"/qn"

ECHO.
ECHO Setup English-Thai
%CDDRIVE%ToolEnglish-Thai.exe /s

ECHO.
ECHO Setup Thai-English
%CDDRIVE%ToolThai-English /s

start /wait %CDDRIVE%Toolthank.JPG

exit

จากข้างบน มีบางโปรแกรมที่ สวิทพารามิเตอร์ใส่คีย์ไม่ได้ อยากถามเรื่องการดูด registry มายัดใส่หน่อยครับ

โมชิเคยบอกว่าจะสอนรอนานแล้ว ผมปิด JOB ไม่ได้  ช่วยหน่อย

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:37:51
ขั้นตอนแรกก็ลงโปรแกรม ใส่ key ให้เสร็จสัพ ครับ

จากนั้นเข้า regedit ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWARE

ไปตรงโปรแกรมที่ต้องการ ก็ export ออกมา

ผมบอกแนวทางแค่นี้นะ มากกว่านี้ไมไ่ด้ ผิดกด หุหุ

สวิทที่ใช้คือ regedit /s filename.reg

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:40:14
ขั้นตอนแรกก็ลงโปรแกรม ใส่ key ให้เสร็จสัพ ครับ

จากนั้นเข้า regedit ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWARE

ไปตรงโปรแกรมที่ต้องการ ก็ export ออกมา

ผมบอกแนวทางแค่นี้นะ มากกว่านี้ไมไ่ด้ ผิดกด หุหุ

สวิทที่ใช้คือ regedit /s filename.reg

แจ่มครับผม เหอะๆ :'(

ผมติดตรง regedit /s filename.reg มานานละ สั่งให้ run auto ผมใส่สวิทพารามิเตอร์ไม่เป็น กระจ่างเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:41:53 โดย appleohm »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 14:30:11

ผมว่าแค่นี้ก็ผิดไปครึ่งก้าวแล้วนะครับ :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: