ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ผมเปิด µTorrent แล้วเน็ตอืดอ่ะครับ เฮ้อ...........
แสดงแล้ว 10623 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 19, 2010, 19:03:02

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
คือว่า ผมเซ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากเลยครับ  :-X

เดี๋ยวนี้พอผมเปิด µTorrent ทีไร เน็ตผมอืดมากมายเลยครับ เปิดหน้าเว็บยังโหลดรูปไม่ได้เลย-*-
ผมลองเปิด µTorrent ทิ้งไว้โดยที่ไม่อัพไม่โหลดอะไร มันก็อืดอยู่ดี-*-

ปล.เมื่อก่อนมันไม่เคยเป็นนะ ทำไมมันมาเป็นก็ไม่รู้อ่ะ เอ๊ะหรือว่าทีโอทีเล่นตุกติก >:(
http://www.2bbit.com/forums.php?action=viewtopic&topicid=1098899

เฮียกวาง

คะแนนขอบคุณ : 0
กุมภาพันธ์ 20, 2010, 06:39:09
จะให้ดีกด EXIT ครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 20, 2010, 06:59:52
ไม่แปลกครับ บิทยิงใช้ เน็ตยิ่งห่วยครับ EXIT ออกไปซะครับ

วิธีแก้อีกอย่างคือ ไม่ควร มีไฟล์ Seed หรือ ดูด เกิน 4 ไฟล์ครับ

เพราะยิ่งมีไฟล์เยอะเท่าไหร่การเชื่อมต่อ peer ก็จะเยอะขึ้น เน็ตก็จะยิ่งเน่าชึ้นครับผม

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
กุมภาพันธ์ 20, 2010, 13:44:58
555555555+

หายละๆๆๆๆ

ไม่ได้ไปกด EXIT หรือไปลดไฟล์ Seed เลย 555+ เพราะปรกติมันก็จะ Seed  ได้สูงสุดแค่5ไฟล์อยู่ละ 555+

ผมก็ว่าแล้วเชียวว่าทำไมมันแปลกๆ ตั้งแต่เล่นบิทมา Seed แบบไม่อั้น Seed แล้วก็ผมปล่อยๆมันไป เดี๋ยวอันอื่นโหลดเสร็จมันก็เลื่อนอันใหม่ๆไปโหลดเอง555+ แต่อยู่ดีๆมันก็มีปัญหาเน็ตอืดเกิดขึ้น-*- ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ก็เลยนั่งนึกๆว่า เอ๋..........เราไปตั้งค่าอะไรเอาไว้ปล่าวว้าา

ผลสุดท้าย ก็รู้จนได้ว่าเผลอไปเปิด Firewall ตอนที่ลง NOD 555+ พอคิดได้เช่นนั้น จึงไปปิดมันซะ!!!
และแล้วมันก็กลับมาใช้ได้ตามปรกติ เปิดบิตแล้วเน็ตไม่อืดอีกต่อไป 555+ ตอนแรกก็คิดว่ามันไม่ได้ผลหรอก แต่ตอนนั้นจนปัญญาละ เลยนั่งงมนั่งหาไปเรื่อยๆ สุดท้าย โอ้...ได้จริงๆแฮะ 555+ จนทุกวันนี้ยังนั่งคิดอยู่เลยว่า "Firewall มันไปเกี่ยวอะไรกับเน็ตกรูฟระ-*-" 55555+

เมพอย่างงงๆ งงๆแบบเมพๆ งงๆ เมพๆ โอ๊ย งง 555+

มาบอกให้รู็ว่า งงๆ เมพ งงๆ เมพๆ งงๆ เมพ งง  :o

ก็แค่บอกให้รู้ว่าคนเราก็สามารถ"มั่ว"แล้วประสบผลสำเร็จเหมือนกัน อิอิ ขอให้พวกเธอจงมั่วต่อไป สู้ๆ เจ้าชาย"บอลลูน" :P

8) 8) 8) 8) 8)

Moshi

กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:09:30
555555555+

หายละๆๆๆๆ

ไม่ได้ไปกด EXIT หรือไปลดไฟล์ Seed เลย 555+ เพราะปรกติมันก็จะ Seed  ได้สูงสุดแค่5ไฟล์อยู่ละ 555+

ผมก็ว่าแล้วเชียวว่าทำไมมันแปลกๆ ตั้งแต่เล่นบิทมา Seed แบบไม่อั้น Seed แล้วก็ผมปล่อยๆมันไป เดี๋ยวอันอื่นโหลดเสร็จมันก็เลื่อนอันใหม่ๆไปโหลดเอง555+ แต่อยู่ดีๆมันก็มีปัญหาเน็ตอืดเกิดขึ้น-*- ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ก็เลยนั่งนึกๆว่า เอ๋..........เราไปตั้งค่าอะไรเอาไว้ปล่าวว้าา

ผลสุดท้าย ก็รู้จนได้ว่าเผลอไปเปิด Firewall ตอนที่ลง NOD 555+ พอคิดได้เช่นนั้น จึงไปปิดมันซะ!!!
และแล้วมันก็กลับมาใช้ได้ตามปรกติ เปิดบิตแล้วเน็ตไม่อืดอีกต่อไป 555+ ตอนแรกก็คิดว่ามันไม่ได้ผลหรอก แต่ตอนนั้นจนปัญญาละ เลยนั่งงมนั่งหาไปเรื่อยๆ สุดท้าย โอ้...ได้จริงๆแฮะ 555+ จนทุกวันนี้ยังนั่งคิดอยู่เลยว่า "Firewall มันไปเกี่ยวอะไรกับเน็ตกรูฟระ-*-" 55555+

เมพอย่างงงๆ งงๆแบบเมพๆ งงๆ เมพๆ โอ๊ย งง 555+

มาบอกให้รู็ว่า งงๆ เมพ งงๆ เมพๆ งงๆ เมพ งง  :o

ก็แค่บอกให้รู้ว่าคนเราก็สามารถ"มั่ว"แล้วประสบผลสำเร็จเหมือนกัน อิอิ ขอให้พวกเธอจงมั่วต่อไป สู้ๆ เจ้าชาย"บอลลูน" :P

8) 8) 8) 8) 8)

เกี่ยวกับ ไฟล์วอลด้วยเหรอ~

ɹǝʞɔɐɹɔ-[ɹ]ǝuunƃ

ออฟไลน์ ( กันเนอร์-แคร็กเกอร์ )
คะแนนขอบคุณ : 1
GN194 - This is my Codename
กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:45:08
มันเป็นทุกคนอยู่แล้วแหละครับ เพราะว่าเมื่อเปิดโปรแกรม ไฟล์ต่างๆที่เราโหลดมาแล้ว ยังไม่ได้กด Stop มันก็จะอัพโหลดตัวมันเองโดยอัตโนมัติ ทำให้เน็ตเราอืดครับ

กุมภาพันธ์ 21, 2010, 14:46:03

เกี่ยวกับ ไฟล์วอลด้วยเหรอ~

งืมนั่นแหละที่สงสัย ผมก็คิดเหมือนกันว่ามันเกี่ยวกันตรงไหน แต่พอผมไปปิดมันก็หาย-*- ยังงี้ต้องหาข้อมูลเพิ่มละ ไว้รู้เมื่อไรจะมาบอก

ส่วนที่หลายๆคนคิดว่าพอเปิดบิดแล้วเน็ตมันจะเน่าทุกคนล่ะก็ ผมเอาหัวเป็นประกันเลยว่า "ไม่จริงเด็ดขาด"
เพราะผมกับเพื่อนในห้องทุกคนเล่นบิตเป็นกันหมด มีปัญหาอะไรก็ถามกันทุกคนตอบเหมือนกันหมดว่าพอเปิดบิตแล้วเล่นเกมออนไลน์ได้ปรกติ โหลดหน้าเว็บได้ปรกติ ไม่มีค้าง ส่วนที่บอกว่าโหลดบิตแล้วมีผลกับเน็ตน่าจะเป็นตอนที่เราดาวโหลดไฟล์หนัง/โปรรแกรม/เพลง ฯลฯ จากโฮสต่างๆมากกว่าถ้าเป็นอย่างนั้นก็คืออาการปรกติไม่แปลกอะไร แต่นี่มันถึงกับโหลดน่าเว็บไม่ได้ เหอๆ เน็ต56Kมันยังทำได้เลย-*- นี่แหละคืออาการผิดปรกติของผม อ้ออีกเรื่อง ผมบอกไปยังว่าแค่ผมเปิดโปรแกรมบิตเอาไว้โดยที่ไม่อัพไม่โหลดอะไร มันก็โหลดหน้าเว็บไม่ขึ้นแล้ว555+ ดังนั้นผมว่ามันต้องเกี่ยวกะไฟวอลชัวเลย เพราะผมปิดมัน ก็เล่นได้ปรกติ เพียงแต่ตอนนี้ผมยังไม่รู้เท่านั้นเองว่ามันเกี่ยวกันยังไง เหอๆ

อีกเรื่องๆๆ เน็ตทีโอทีผมมันโหลดบิตได้เร์วสุดแค่240เอง 555+ ขาดมีคนปล่อยคนดูดเป็นพันมันก็อยู่แค่นั้น*-*พอผมถามพวก3BB(ตอน3M)มันบอกว่ามัน300+ตลอด-*- สาเหตุเพราะทีโอทีมันไม่เปิดP2Pนั่นเอง เพราะมันอ้างว่า จะทำให้เราโหลดแบบhttp://เร็วขึ้น เหอๆ ผมก็เห็นยังเท่าเดิม300+เท่าเดิม อุ้ยลืมเลย ที่พล่ามมายาวนี่ คือจะบอกว่าตอนที่ผมโหลดบิตอยู่อ่ะผมเคยลองโหลดแบบhttp://ไปพร้อมๆกันด้วย ปรากฏว่าIDMมันดึงความเร็วมาให้ซะเต็มเลยนะ-*- แต่พอโหลดหน้าเว็บธรรมดา มันเจือกโหลดไม่ได้555+

ช่างมันเถอะ ตอนนี้เน็ตผมเป็นปรกติละ ที่เหลือก็แค่หาข้อมูลว่า มันไปเกี่ยวอะไรกะไฟวอลฟระ-*- 555+ สงสัยนะนี่ สุดๆ :o

กุมภาพันธ์ 21, 2010, 14:47:06
มันเป็นทุกคนอยู่แล้วแหละครับ เพราะว่าเมื่อเปิดโปรแกรม ไฟล์ต่างๆที่เราโหลดมาแล้ว ยังไม่ได้กด Stop มันก็จะอัพโหลดตัวมันเองโดยอัตโนมัติ ทำให้เน็ตเราอืดครับ

น้องฮะ อัพโหลดมันไม่เกี่ยวกะดาวเน้อ^^

ɹǝʞɔɐɹɔ-[ɹ]ǝuunƃ

ออฟไลน์ ( กันเนอร์-แคร็กเกอร์ )
คะแนนขอบคุณ : 1
GN194 - This is my Codename
กุมภาพันธ์ 21, 2010, 17:43:40

น้องฮะ อัพโหลดมันไม่เกี่ยวกะดาวเน้อ^^

พี่ฮะ ลองอัพโหลดอะไรไว้แล้วไปเปิดเน็ตเล่นสิฮะ ^^^^^^^^^^^^

กุมภาพันธ์ 21, 2010, 17:46:18

พี่ฮะ ลองอัพโหลดอะไรไว้แล้วไปเปิดเน็ตเล่นสิฮะ ^^^^^^^^^^^^

555555555555+

อัพไว้80กว่าอันแล้วฮะ^^

เล่นเน็ตเหมือนเดิมเน้อ^^

กุมภาพันธ์ 21, 2010, 18:27:10
^
^
เว่อๆๆๆ 555+ อัพไว้80แต่เทอเร้นที่ทำงานจริงๆมีแค่3อันอ่ะนะ 555+(เพราะเราใช้เน็ตบ้านคงปล่อยไม่ทันโค หุๆ)
เท่าที่ใช้  du meter ดูupload รวมวิ่งประมาณ ประมาณ 15kb/s+

ที่รู้มาถ้า pack ul 512k ใช้ du meter วัด ถ้า ul วิ่ง ประมาณ 20kb/s+  เน็ตจะช้า

แต่ของผมไม่ 555+ จะดีใจดีไหมเนี่ย-*- ul ตั้ง 512k แต่แรงปล่อยมีแค่เนี๊ย อิอิ ไปใช้โคดีก่า^^

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 24, 2010, 14:05:55
แนะนำให้ทำ Connect Yes ครับ

2รูปบนต้องทำทั้ง TCP และ UDP  พอทต้องเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 14:13:46 โดย appleohm »

กุมภาพันธ์ 24, 2010, 14:19:24
5555+

ขอบคุณที่แนะนำครับ

แต่ผม Connect Yes อยู่แล้วเน้อ^^ :-[

Moshi

กุมภาพันธ์ 24, 2010, 14:52:15
เอาท์ ไม่ใช่ Yes แล้วเน็ตยิ่งเน่าเหรอ แสดงว่าผมเข้าใจผิดตัวหนิ 555+

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 24, 2010, 16:50:01
5555+

ขอบคุณที่แนะนำครับ

แต่ผม Connect Yes อยู่แล้วเน้อ^^ :-[

ว้าๆแล้วมันช้าได้งัยเนี่ย ผมเรโชขึ้นพรวดพราดเลย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: