ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
คอม เปน รัย ค๊
แสดงแล้ว 22153 ครั้ง /
มีนาคม 11, 2010, 13:47:50

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
genuine windows validation.

ติดวินโดว์ปลอมเปล่า

Pichii

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 11, 2010, 14:22:41
อ่า ถ้า มัน คือ วิน โดว์ ปลอม นู๋

จะ ไม่ ปัย ซ่อม ไอ ร้าน มัน อีก ล๊

^^

แต่ ตอน นี้ พี่ ชาย ทำ หั้ย มัน ลง วิน โดว์

ใหม่ อ่า ค๊

Pichii

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 11, 2010, 14:27:55
ถ้า พี่ โม ชิ มา ดู ตอบ นู๋ ไว้ หน่อย เด๊ กลับ มา

แล้ว เรา จะ ดู ไง ค๊ ว่า เปน วิน โดว์ ปลอม หรือ แท้ อ่ะ พี่

???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 11, 2010, 14:33:27
อ่อ วินโดว์ที่ใช้ๆ กันอยู่ ส่วนใหญ่ นะครับ ปลอม กันทั้งหมดเลยแหละ

คนส่วนน้อย ในประเทศไทยที่ยอมซื้อของลิขสิทธิครับ

อาการที่ผมบอกก็คือ คอมอาจจะโดนจับได้ว่าเป็นของปลอมอะไรงี้แหละครับ

เวลาที่โดนที่โดนจับได้ว่าเป็นของปลอมก็คือ หน้าจอ ดำ ไม่งั้นก็จะมีพวกโปรแกรม รูปดาว มาอยู่ล่างขวาหน้าจอเรา

หรือ โปรแกรมรูปดาวมาให้เรา nextๆ ตลอดเวลา มันมีมาหลายรูปแบบครับผม

ส่วนวิธีแก้ ดาว ก็หาในเว็บแหละ คำว่า "วินโดวปลอม"

ส่วนอาการที่เป็น น่าจะเป็น windows มันอาจจะมีซักไฟล์มีปัญหา แล้วพี่ชายลงวินโดว์ใหม่ก็หายใช่ป่าว?

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 11, 2010, 16:45:48
1.ดูว่าแผ่นที่ซื้อมามันใส่กล่องของไมโครซอร์ฟรึป่าว
2.ดูที่แผ่นมันจะมีบาร์โค๊ดอยู่
3.ราคาถ้ามันถูกกว่า 3,900 แสดงว่าปลอมชัวร์(XP Home นะ ราคาคงประมาณเนี๊ยะที่ถูกสุด)

แต่ก็ไม่แน่บางทีอาจเจอพวกย้อมแมวขาย เอาของปลอมมาทำเนียนๆแล้วขายในราคาเท่าของจริง

สุดท้ายอัพเดทวินโดว์ไปเรื่อยๆ ถ้าติดจีเนียสล่ะก็ ปลอม ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: