ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีสั่งให้ Windows Messenger ออกไป
แสดงแล้ว 5505 ครั้ง /
มีนาคม 14, 2010, 13:09:05

dektrang

คะแนนขอบคุณ : 0
หนึ่งในปัญหาที่ก่อความรำคาญให้กับผู้ใช้ Windows XP มากที่สุดอย่างหนึ่งก็คือ โปรแกรม Windows Messenger ที่จะ Auto Run มากับเครื่องแบบ อัตโนมัติ ไม่ว่าคุณจะต้องการมันหรือไม่ เพียงแค่ Add User และ Log on เข้าไป Windows Messenger ก็จะปรากฎขึ้นมาให้คุณตั้งค่าต่างๆ แบบไม่ได้ตั้งตัว มันจะ Log on เข้า .net Passport แบบไม่ถาม online แบบไม่บอกกล่าว ซึ่งปัญหาเหล่านี้เราสามารถหยุดมันได้โดย
คลิก Start > Run จากนั้นพิมพ์ regedit จากนั้นให้ไปที่ Hkey_Current_User\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run ในโฟลเดอร์ Run ให้มองหาไอคอนของ MSMSGS ที่อยู่ทางด้านขวาของหน้าต่าง เมื่อพบแล้วให้ลบทิ้งซะ จากนั้นให้รีสตาร์ท เครื่องโปรแกรม Windows Messenger ก็จะไม่ขึ้นมากวนใจอีกเมื่อเปิดเครื่องมาใช้งานทุกครั้งครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 14, 2010, 13:50:06
ปรกติมันออโต้รันเหรอครับ ???

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: