ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : มีไรจะถามหน่อย
แสดงแล้ว 6401 ครั้ง /
มีนาคม 14, 2010, 13:40:33

Noobvergin

คะแนนขอบคุณ : 0
คือผมเหนในเว็บเค้าตัดภาพออกจากพื้นหลัง ไช้ Fillter>Extract...
เเต่บ้านผมมันไม่มีอะจะเอาออกมายังไง(ผมไช้CS4)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 13:56:16 โดย Moshi »

nooknickz

คะแนนขอบคุณ : 2
มีนาคม 14, 2010, 14:29:51
Cs 4 ไม่มี Extract ค่ะ เราอาจจะใช้ Magic Erase Tool ก็ได้ค่ะ

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
เมษายน 19, 2010, 13:20:27
ใช้พาธสิคะ  ตัดสวยด้วย   :-*

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 19, 2010, 13:41:09
ใช้พาธสิคะ  ตัดสวยด้วย   :-*

มันคืออะไรหว่า ???

สงสัยต้องไปหัดโฟโต้ช็อปอย่างด่วนและ :-[

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
เมษายน 19, 2010, 21:31:46
พาธก็คือ ไอ้เครื่องมือชุดนี้อ่ะค่ะ (มันจะอยู่ที่เดียวกันกะเครื่องมือที่ใช้พิมพ์ข้อความเลยค่ะ)

มันเป็นเครื่องมือที่ใช้ดัดเส้นให้โค้งสวยงาม (ประมาณนั้นมั้ง  :P)

วิธีใช้คือ  จิ้มไปตรงจุดเริ่มต้นที่เราต้องการจะตัดรูป จิ้มอีกจุดนึง แล้วจิ้มตรงกลางเส้นมัน (ให้เคอร์เซอร์เป็นรูปปากกาแล้วมีเครื่องหมาย + ก่อน)กด Ctrl ค้างไว้ คลิกที่จุดที่เกิดขึ้นใหม่ แล้วดัดเส้นได้เลยค่ะ   :)

แล้วพอเราดัดจนครบทั้งรูป (ใช้ความอดทนนิดนึง) ก็คลิกขวา เลือก Make Selection ค่ะ แล้วตั้งค่าขอบฟ้งตามใจชอบ ถ้าให้ขอบชัด ตั้ง 0 จะดีค่ะ แล้วตกลง ก็เรียบร้อยค่ะ   8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2010, 21:36:58 โดย Poowangdee »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 20, 2010, 08:43:13
พาธก็คือ ไอ้เครื่องมือชุดนี้อ่ะค่ะ (มันจะอยู่ที่เดียวกันกะเครื่องมือที่ใช้พิมพ์ข้อความเลยค่ะ)

มันเป็นเครื่องมือที่ใช้ดัดเส้นให้โค้งสวยงาม (ประมาณนั้นมั้ง  :P)

วิธีใช้คือ  จิ้มไปตรงจุดเริ่มต้นที่เราต้องการจะตัดรูป จิ้มอีกจุดนึง แล้วจิ้มตรงกลางเส้นมัน (ให้เคอร์เซอร์เป็นรูปปากกาแล้วมีเครื่องหมาย + ก่อน)กด Ctrl ค้างไว้ คลิกที่จุดที่เกิดขึ้นใหม่ แล้วดัดเส้นได้เลยค่ะ   :)

แล้วพอเราดัดจนครบทั้งรูป (ใช้ความอดทนนิดนึง) ก็คลิกขวา เลือก Make Selection ค่ะ แล้วตั้งค่าขอบฟ้งตามใจชอบ ถ้าให้ขอบชัด ตั้ง 0 จะดีค่ะ แล้วตกลง ก็เรียบร้อยค่ะ   8)

ขอบคุณมากครับ :-*

zugaray

คะแนนขอบคุณ : 0
มิถุนายน 01, 2010, 17:01:58
ใช้ channels ดิครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: