ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีโกงโปรแกรมไม่ให้หมดอายุ
แสดงแล้ว 35129 ครั้ง /
มีนาคม 29, 2010, 19:57:36

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
วิธีโกงโปรแกรมไม่ให้หมดอายุ
วิธีโกงเวลาโปรแกรม เมื่อหมดอายุ วิธีต่ออายุการใช้งานแชร์แวร์โดยไม่ต้อง Crack ด้วย Registry Editor

- เริ่มจากการติดตั้งโปรแกรมปกติ
- เมื่อเปิดโปรแกรมครั้งแรกจะเห็นระยะเวลา บอกให้ใช้งานได้กี่วันส่วนมาก 15-30 วัน หากต้องการใช้งาน
เกินกว่ากำหนด เริ่มขั้นตอนกันเลยค่ะ

1. ให้คลิกปุ่ม Start ->Run

2. พิมพ์คำสั่ง c:/windowsregedit.exe เพื่อเปิดโปรแกรม Registry Editor ขึ้นมา

3. คลิก File ->Export เพื่อทำสำเนาข้อมูล Registry ของวินโดวส์

4. จะมีหน้าต่างเพื่อบันทึกไฟล์ ขึ้นมาในช่อง save in : เลือกเป็น My Decuments คลิ๊กเลือก All ตรงกรอบ Export range
จากนั้นพิมพ์ชื่อไฟล์ในช่อง File Name _____ . reg File of type : Registraration File ( *.reg ) แล้วกด Save

5. เมื่อครบกำหนดตามระยะการใช้งานโปรแกรมจะไม่สามารถ ใช้งานได้

6. ให้ไปที่ Start ->Run พิมพ์คำสั่ง c:/windowsregedit.exe เพื่อเปิดโปรแกรม

7. จากนั้นไปที่ File -> Import

8. ให้ไปที่ช่อง Look in: เลือก My Decuments เพื่อคลิกชื่อไฟล์ที่เราทำสำเนาเอาใว้ ในขั้นตอนที่ 4. ___________.reg

9. จากนั้นคลิกปุ่ม Open เป็นอันเสร็จโปรแกรมที่เราไม่อยากเสียเงินก็ได้คืนชีพอีกครั้ง

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 29, 2010, 22:10:09
555 จะลองมั่งนะครับ

G-DRAGON

คะแนนขอบคุณ : 0
Hostgator
เมษายน 05, 2010, 23:31:57
วิธีนี้ผมใช้ประจำเลยครับ พอหมดก็กด ก็ฟรีอีก 555+ ไม่้้ต้องไปลงวินโดว์ใหม่

ttepow

เมษายน 08, 2010, 14:46:13
thx :-*

MoAme

สิงหาคม 18, 2010, 09:59:57
เป็นประโยชน์มากเลยคับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: