ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มีวิธีเล่น PS2 บน คอมพิวเตอร์ (PC) มาบอกครับ
แสดงแล้ว 12222 ครั้ง /
เมษายน 28, 2010, 13:09:10

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีวิธีเล่น PS2 บน คอมพิวเตอร์ (PC) มาบอกครับ

เนื่องจากเห็นเพื่อนๆ ถามกันเข้ามามากว่าจะเล่นเกมPS2บนPCได้อย่างไรจึงนำวิธีง่ายๆมาบอกต่อๆกันนะ ครับ (ผมลองแล้วworkมั่กๆ) 
1.เตรียมคอม หาคอมสเปกไม่ต้องสูงมากนัก พิมเวิร์ดได้ เล่นเนตได้จะได้เล่นออนไลน์ได้ 
2.ไปสะพานเหล็ก หาเครื่องPS2สภาพดีๆสักเครื่อง อาจดูร้านเฮียตี๋ก็ได้ แล้วซื้อกลับมาบ้าน 
3.นำPS2 มาวางบนคอม ขั้นตอนนี้สำคัญมาก หากวางไม่ดีอาจพังทั้งคู่ได้ ถ้าคอมเป็นแบบdesktopให้วางทับเลย ถ้าเป็นแบบtowerให้จับนอนก่อน 
4.เสียบ สายให้ครบแล้วเล่นเลย ไม่ต้องกลัวคอมแฮงค์ สามารถเล่นเกมPS2พร้อมทำงานไปด้วยได้เลยไม่ต้องกังวล เล่นออนไลน์ก็ได้สบายมาก เล่นเว็บ,MSN,pirch ก็ได้สบายมาก

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
เมษายน 28, 2010, 16:19:00
^^

มันเปนอย่างงี้นี่เอง
ว่าแต่ร้านเฮียตี๋มันร้านไหนกันฟร่ะ

- -

โปรโมทให้เค้าได้กี่ตัง หว่า 5 5 5+

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 28, 2010, 16:55:06
ตูว่าแล้ว :-X

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: