ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอคำชี้แนะ ด้วยคับ
แสดงแล้ว 3995 ครั้ง /
เมษายน 07, 2010, 16:14:46

admin13

คะแนนขอบคุณ : 0
 :'( คอมผมชอบขึ้นอะไรไม่รู้ สาเหตุเกิดจากผมไปเปลี่ยนค่า registry และผมก็ไม่ได้  backup registry ไว้ด้วยทำไงดีคับ  และผมอยากให้กลับเป็นเหมือนเดิม จะต้องทำไงคับ :-*

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 07, 2010, 20:00:39
เอามาโพสดีกว่ามั้ยครับ(รูปน่ะ) :P ไม่กล้าโหลดอะ :-*

เอางี้ละกันครับ มันเป็นไรผมไม่รู้(เพราะไม่ได้ดู) แต่ถ้าอยากให้มันกลับไปเป็นเหมือนเดิม

ไปที่ Start > All Program > Accessories > System Tools > System Restore

ต่อจากนี้ไม่แน่ใจนะครับ จำไม่ค่อยได้ ตอนนี้ผมก็ปิด System Restore ไว้อยู่ แบบว่าไม่ชอบใช้อะ

ถ้าจำไม่ผิดเมื่อเปิด System Restore แล้วจะเป็นแบบนี้ครับ
1.คลิก Next
2.เลือกช่วงเวลาที่จะย้อนกลับไป
3. คลิก Next หรือ Ok หรือตกลงนี่แหละครับ จากนั้นก็รออย่างเดียว

หมายเหตุ ต้องย้อนกลับไปช่วงที่ยังไม่ได้ลบนะครับ ดูดีๆมันจะมีวันที่กับเวลาบอกว่าจะให้เราย้อนกลับไปช่วงไหน ถ้าหากว่าเราจำไม่ได้ว่าตอนไหน ก็ย้อนกลับไปตอนที่หลายๆวันเลยก็ได้ครับ (นานหน่อยแต่ชัวร์) จบและ  :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 08, 2010, 09:10:12
อ่อ เป็นปัญหามันรัน startup panel NVIDIA ไม่ได้ครับ

วิธีแก้ง่ายๆ ก็ปิดไม่ต้องให้มันรันไปเลยครับใช้ Startup Control Panel

แล้วให้ปิดตัวที่ชื่อว่า NvMediaCenter และ NvCplDaemon

แค่นี้ก็จะหายเองละคับ

ถึง Pharaoh รูปที่แนบไม่ต้องโหลดก็ได้จร้า แค่คลิกมันก็ใหญ่แล้ว

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 08, 2010, 09:41:51
ถึง Pharaoh รูปที่แนบไม่ต้องโหลดก็ได้จร้า แค่คลิกมันก็ใหญ่แล้ว

:-[ :-[ :-[

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
เมษายน 08, 2010, 15:18:49
ส่วนใหญ่อาการนี้มาจากการลงไดรเวอร์ pack ครับ ลอง

ไปที่ start >>> run >>> พิมพ์ dxdiag แล้วไปดูที่ display ดูนะครับ

แล้วเอาชื่อในชื่อ chip type ไปหาใน google ครับ โหลดเป็นตัวเต็มมาลงทับ

อาการจะหายไปครับ

ICheer_No0M

ออฟไลน์ ( @ITD-TEAM )
คะแนนขอบคุณ : 0
เมษายน 11, 2010, 10:57:54
 ::) ใช้การ์ดของฝั่งเขียวหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็แนะนำให้ถอนออกแล้วลงใหม่ (Driver)

ถ้าไ่ม่ใช่สแกนมัลแวร์ครับ ...

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
เมษายน 23, 2010, 11:17:52
::) ใช้การ์ดของฝั่งเขียวหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็แนะนำให้ถอนออกแล้วลงใหม่ (Driver)

ถ้าไ่ม่ใช่สแกนมัลแวร์ครับ ...

ไม่ต้องถอนนะครับยัดตัวเต็มได้เลยคับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: