ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอร้องอีกครั้งทำยังไงให้ขอบข้างๆ
แสดงแล้ว 6716 ครั้ง /
เมษายน 20, 2010, 21:27:53

bigbom100

คะแนนขอบคุณ : 0
 :-*ขอร้องอีกครั้งนะครับ ทำไงให้ขอบข้างดูดำ นิดๆ แบบรูปอะครับ

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
เมษายน 20, 2010, 22:01:46
สวัสดีค่ะ แหะๆ  :)

ขอบดำๆใช่ไหมคะ

นี่คือรูปที่หนูจะใช้นะคะ

จากเรื่อง เจ้าหญิงอัตสึซะด้วย (ความชอบส่วนตัว แหะๆ :P)

--------------------------------------------------------

ขั้นแรกก็เปิดไฟล์ (บอกตลอด เหอะๆ  :P)

ขั้น 2 ก็สร้างเลเยอร์ใหม่ (ควรสร้างนะคะ เพื่อเกิดความผิดพลาด จริงๆควรก๊อปเลเยอร์รูปต้นฉบับไว้อีกอัน)

ขั้น 3 เลือกเครื่องมี Selection คลิกขวาเลือกไอ้วงกลมๆ อ่ะค่ะ แล้วก็สร้างวงรี 1 วง

ขั้น 4 อินเวิร์สวงรีโดยการ Selection > Inverse (Shift+Ctrl+I)

ขั้น 5 Selection > Feather (Alt+Ctrl+D)

เลือกตั้งค่าประมาณ 16  มากว่านี้ก็ได้นะคะ ลองดู

ขั้น 6 เทสีดำลงไป

จะได้แบบนี้

ขั้นที่ 7 ตั้งค่าตามรูป จะปรับตำกว่านั้นหรือสูงกว่านั้นก็ได้นะคะ  หนูตั้ง ประมาณ 50 อ่ะ

ก็จะเสร็จพิธีจ้า

--------------------------------------------------------

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: