ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่ายสอน set orbit ใช้กับ Google Chrome
แสดงแล้ว 15372 ครั้ง /
พฤษภาคม 14, 2010, 14:43:08

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
คือผมใช้โปรแรม orbit เป็นตัวช่วยโหลดอ่ะครับู^^
แต่ว่าเจ้าโปรแกรมนี้มันดันใช้กับหนูโครมไม่ได้อ่า--*ทั้งๆที่ตอนติดตั้งผมก็ติ๊กหนูโครมไปละนะ
แต่มันก็ยังใช้ไม่ได้ ผมก็เลยมาตั้งถามว่ามันพอจะมีวิธีเซ็ทไำหมครับ^^ หุๆ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 14, 2010, 15:07:40
ไม่เคยใช้อะ :P

ว่าแต่ว่าเลิกใช้ idm แล้วเหรอ ???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 14, 2010, 15:25:36
เดียวขอเวลาไปหาข้อมูลแปป ไม่เคยใช้ orbit ฮะๆ

ว่าแต่ Restart เครื่องยัง

Moshi

พฤษภาคม 14, 2010, 17:29:54
ไปดูในเว็บมันมา ไม่เห็น support Chome - -*

>> http://www.orbitdownloader.com/download.htm

เดียวจะไปหาวิธีต่อก่อนละ เพื่อดัดแปลงได้

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
พฤษภาคม 14, 2010, 21:41:58
ไปดูในเว็บมันมา ไม่เห็น support Chome - -*

>> http://www.orbitdownloader.com/download.htm

เดียวจะไปหาวิธีต่อก่อนละ เพื่อดัดแปลงได้
อ่ะ 555+อิโปรแกรมเฮงซวย--*
แล้วตอนลงทำไมถึงทำมาให้ติ๊กล่ะฟร้าาา 555+

--*

ปล. พี่โมสู้ๆ หามาให้ได้เน้อเอาใจช่วย 555+^^

Moshi

พฤษภาคม 15, 2010, 13:49:58
หว่ะ นั่งหาให้ครึ่งวันเลยวันนี้ สุดท้าย ไม่ได้ ฮะๆ

ลองทุกสารพัดวิธี ไม่ว่าจะเป็น google chrome Plus เข้าไปก็แล้ว

หลายอย่าง เซงเป็ด

แต่ได้วิธีแก้ขัดมาอย่างนึง คือ Copy URL ไปใส่ใน orbit เอาก็โหลดใน orbit ได้แล้ว

ส่วนโหลดจาก youtube ทำไง มันก็ไป IDM ฮะๆ

พฤษภาคม 15, 2010, 13:56:09
หว่ะ นั่งหาให้ครึ่งวันเลยวันนี้ สุดท้าย ไม่ได้ ฮะๆ

ลองทุกสารพัดวิธี ไม่ว่าจะเป็น google chrome Plus เข้าไปก็แล้ว

แต่ได้วิธีแก้ขัดมาอย่างนึง คือ Copy URL ไปใส่ใน orbit เอาก็โหลดใน orbit ได้แล้ว

ส่วนโหลดจาก youtube ทำไง มันก็ไป IDM ฮะๆ
ง่ะ :o

555+ ขอบคุณพี่โมมากครับที่อุดส่านั่งหาให้ 5555+
.
.
.
.
.
สุดท้ายก็หนีมันไม่พ้นสินะ IDM !!!!--*เบื่อหน้าตาโบราณๆก็เลยไปซบอก Orbit แต่สุดท้ายก็ตายรัง หุๆ--*

Moshi

พฤษภาคม 15, 2010, 14:00:10

ง่ะ :o

555+ ขอบคุณพี่โมมากครับที่อุดส่านั่งหาให้ 5555+
.
.
.
.
.
สุดท้ายก็หนีมันไม่พ้นสินะ IDM !!!!--*เบื่อหน้าตาโบราณๆก็เลยไปซบอก Orbit แต่สุดท้ายก็ตายรัง หุๆ--*

ไปอ่านเว็บอังกิดตั้งหลายเว็บ ฮะๆ มีคนไปบ่นด้วย เชิงประมาณว่า ทำไม google chrome ไม่ค่อยเปิดรับ

ตัว download อื่นๆ

เท่าๆที่ไปอ่านมา ตัว download อยากใช้ใน chrome อยู่นะ แต่ chrome มันไม่เปิดรับ

สงสัยอนาคตจะออกผลิตภัณฑ์ตัวเองมั้งเนี่ย

พฤษภาคม 15, 2010, 14:08:28
อ้างถึง

ไปอ่านเว็บอังกิดตั้งหลายเว็บ ฮะๆ มีคนไปบ่นด้วย เชิงประมาณว่า ทำไม google chrome ไม่ค่อยเปิดรับ

ตัว download อื่นๆ

เท่าๆที่ไปอ่านมา ตัว download อยากใช้ใน chrome อยู่นะ แต่ chrome มันไม่เปิดรับ

สงสัยอนาคตจะออกผลิตภัณฑ์ตัวเองมั้งเนี่ย
.
.
.
เอ๊ะๆๆๆๆ หรือว่าเราจะทิ้งหนูโครมแล้วกลับไปหาน้องหมาแทนน้าาา...หุๆแค่นี้เราก็จะได้ใช้ชีวิตร่วมกับ Orbit แย้วววว
แต่ก็อีกนั่นแหละ--* คิดจะเลี้ยงน้องหมาก็ต้องป้อนอาหารมันด้วยแรม!!!!!...เฮ้อไม่มีตังจ่ายค่าอาหารให้หมาพันธุ์นี้ด้วยสิ หุๆ--*

Moshi

พฤษภาคม 15, 2010, 14:15:54
555 บ่นเข้าไปๆ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: