ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มันขึ้นแบบนี้อะครับ
แสดงแล้ว 4782 ครั้ง /
พฤษภาคม 29, 2010, 13:50:04

Bonn121

คะแนนขอบคุณ : 0
มันขึ้น No Disk อะครับ
กดละมันก็ไม่หายไปจากหน้าจอ

ดูได้จากข้างล่างเลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2010, 13:57:04 โดย Bonn121 »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 29, 2010, 15:06:50
มันขึ้นเฉพาะเวลาเล่นเอ็มเหรอครับ ???

หรือทำอย่างอื่นมันก็ขึ้นด้วย?

อาจจะเป็นเพราะวินโดว์มันเสียก็ได้มั้งครับ ???

คงต้องลองลงวินโดว์ใหม่ดู

Nonii3

พฤษภาคม 29, 2010, 15:48:33
ไวรัส ป่าว

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
พฤษภาคม 29, 2010, 17:00:45
ผมเคยเห็นแต่ตอนใส่แผ่นเข้าไปแล้วเล่นไม่ได้

มันจะขึ้นเงี่่ยอ่ะคอมผมอ่ะนะ

Bonn121

พฤษภาคม 29, 2010, 17:09:11
ขอโทษครับ
พอดีเล่นเอมอยู่ลืมกดปิด
มันเป็นทุกเวลาเลยครับ
เมื่อเราเสียบเเฟลชไดร์์แม้แต่ครั้งเดียว
พอเปิดเครื่องมามันก็จะขึ้นครับ
พอขึ้นแล้วกดไม่หายด้วยครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 29, 2010, 17:25:11
อันนี้มีวิธีง่ายๆ คือ

คลิกที่ Run แล้วพิมพ์ regedit กด O.K. แล้วไปที่

HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMCurrentControlSetControlWindowsErrorMode แก้ Value = 2

หรืออีกวิธี

คัดลอกของคุณ นิพจน์ เมืองโคตร มาเผยแพร่ครับ ขออนุญาตตรงนี้ก็แล้วกันครับ ขอบคุณ................
คู่มือการแก้ error Windows – No Disk
Error Windows – No Disk สาเหตุเกิดจาก Card Reader หรือ Port USB ในเครื่องไปต่อกับ Flash Drive หรือ Memory Card ที่ติดไวรัส ทำให้ Card Reader หรือ Port USB ทำงานผิดพลาด
อาการ
เมื่อเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ หรือ restart เครื่อง จะขึ้นกรอบข้อความ Windows – No Disk
วิธีการแก้ไข
1. เปลี่ยนชื่อ drive letter
วิธีเปลี่ยนชื่อ Drive letter
1. คลิกขวาที่ My Computer -> เลือกคลิกที่ Manage
2. จะได้หน้าต่าง Computer Management ปรากฏขึ้นมา
3. ที่เมนูซ้ายมือมองหาเมนู Disk Management
4. ที่ panel ทางขวามือจะมีรายการ Drive แต่ละ Drive อยู่ ที่ส่วนข้างล่างจะมีรายละเอียด Drive อยู่ ซึ่งจะมีตั้งแต่ Disk0, Disk1, Disk2(Removable (I:) ไปเรื่อยๆ ให้สังเกตุเฉพาะ Drive ที่เป็นแบบ Removable เท่านั้น จากนั้นให้ทำการเปลี่ยนชื่อ Drive letter
5. คลิกขวาที่ช่องด้านหน้าที่มีชื่อ Drive -> เลือกคลิก Change Drive Letter and Paths…
6. จะปรากฏหน้าต่าง Change Drive Letter and Paths for I: () ดังรูป -> คลิกที่ปุ่ม Change..
7. จะปรากฏหน้าต่าง Change Drive Letter and Paths ที่ list box ขวามือคลิกเพื่อเลือกเปลี่ยน Drive Letter ตามต้องการ -> คลิกปุ่ม Ok
8. Windows อาจจะขึ้นข้อความ error Windows No Disk อีกครั้งให้คลิกปุ่ม Continue ไปเรื่อยๆ
9. Restart เครื่องใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2010, 17:26:47 โดย Moshi »

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
พฤษภาคม 29, 2010, 17:38:29
เว็บมาสเตอร์ของเรานี่เจ๋งจริงๆ :'(

Bonn121

พฤษภาคม 29, 2010, 17:42:04

คลิกที่ Run แล้วพิมพ์ regedit กด O.K. แล้วไปที่

HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMCurrentControlSetControlWindowsErrorMode แก้ Value = 2

หรืออีกวิธี

คัดลอกของคุณ นิพจน์ เมืองโคตร มาเผยแพร่ครับ ขออนุญาตตรงนี้ก็แล้วกันครับ ขอบคุณ................
คู่มือการแก้ error Windows – No Disk
Error Windows – No Disk สาเหตุเกิดจาก Card Reader หรือ Port USB ในเครื่องไปต่อกับ Flash Drive หรือ Memory Card ที่ติดไวรัส ทำให้ Card Reader หรือ Port USB ทำงานผิดพลาด
อาการ
เมื่อเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ หรือ restart เครื่อง จะขึ้นกรอบข้อความ Windows – No Disk
1. คลิกขวาที่ My Computer -> เลือกคลิกที่ Manage
2. จะได้หน้าต่าง Computer Management ปรากฏขึ้นมา
3. ที่เมนูซ้ายมือมองหาเมนู Disk Management
4. ที่ panel ทางขวามือจะมีรายการ Drive แต่ละ Drive อยู่ ที่ส่วนข้างล่างจะมีรายละเอียด Drive อยู่ ซึ่งจะมีตั้งแต่ Disk0, Disk1, Disk2(Removable (I:) ไปเรื่อยๆ ให้สังเกตุเฉพาะ Drive ที่เป็นแบบ Removable เท่านั้น จากนั้นให้ทำการเปลี่ยนชื่อ Drive letter
5. คลิกขวาที่ช่องด้านหน้าที่มีชื่อ Drive -> เลือกคลิก Change Drive Letter and Paths…
6. จะปรากฏหน้าต่าง Change Drive Letter and Paths for I: () ดังรูป -> คลิกที่ปุ่ม Change..
7. จะปรากฏหน้าต่าง Change Drive Letter and Paths ที่ list box ขวามือคลิกเพื่อเลือกเปลี่ยน Drive Letter ตามต้องการ -> คลิกปุ่ม Ok
8. Windows อาจจะขึ้นข้อความ error Windows No Disk อีกครั้งให้คลิกปุ่ม Continue ไปเรื่อยๆ

โอ้วววว   ได้แล้วครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับo_O"

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มิถุนายน 02, 2010, 08:17:41

หรืออีกวิธี

อาการ

โห..อันนี้เป็นความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: