ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทำภาพให้มีเสียง MP3 โอวจอร์ด
แสดงแล้ว 7745 ครั้ง /
สิงหาคม 30, 2009, 14:35:29

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
คัดลอกบทความจากเว็ปไปที่ไหนกรุณาให้ Credit กันด้วยนะครับ

ทำภาพให้มีเสียง MP3 โอวจอร์ด

สิ่งที่ต้องมีครับ
1.ไฟล์ MP3
2.รูปภาพที่ใช้งานนะครับ

หลังจากที่มี ทั้ง 2 อย่างแล้วก็เอามามารวมกันไว้ที่เดียวกันก่อนนะคับ

หมายเหตุชื่อไฟล์ที่นำมาทำควรเป็นภาษาอังกิดนะครับเดียวเราเปลี่ยนมันทีหลังก็ได้

ผมขอรวมไว้ที่โพลเดอร์ C:it4x นะครับ

จากนั้นเข้า Dos ครับ โดยเข้าที่ start>run> พิมว่า cmd  แล้ว Ok

พิมตามนี้ครับ cd c:it4x      <<< ตรง C:it4x เปลี้ยนเป็นโพลเดอร์ที่คุณตั้งเลยนะครับ

จากนั้นหน้าจอจะมาสู่ C:it4x>

จากนั้นให้พิม copy /b "folder.jpg" + "again again.mp3" "2pm again again.jpg"  แล้วกด Enter ครับ จะได้ดังภาพ

ความหมายของคำสั่งนี้ก็คือ ให้ copy ไฟล์ folder.jpg แล้วเพิ่มไฟล์ again again.mp3 แล้วให้ออกมาเป็นไฟล์ ชื่อ 2pm again again.jpg ครับ

ข้อควรระวัง ดูชื่อไฟล์ภาพและนามสกุลให้ถูกนะครับ

จากนั้นมาดูที่โพลเดอร์กัน เราจะได้ไฟล์ 2pm again again.jpg ครับ หุหุ

เวลาเปิดไฟล์นะครับก็ลากลง windamp หรือ media player ได้เลยครับ

Credit : www.it4x.com

คัดลอกบทความจากเว็ปไปที่ไหนกรุณาให้ Credit กันด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 07:18:38 โดย Moshi »

mangamarck

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 24, 2010, 22:46:03
แล้วมันมีประโยชน์ หรือว่า วิธีเอาไปประยุกค์ใช้อื่น ๆ มั้ยครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กันยายน 24, 2010, 22:55:14
แล้วมันมีประโยชน์ หรือว่า วิธีเอาไปประยุกค์ใช้อื่น ๆ มั้ยครับ

เยอะแยะครับ หุหุ

mangamarck

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 24, 2010, 22:59:27

ยกตัวอย่างเช่น - - อะไรบ้างครับ

บอกว่าเยอะแยะ กว้างจัง - -

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 25, 2010, 08:10:55

ยกตัวอย่างเช่น - - อะไรบ้างครับ

บอกว่าเยอะแยะ กว้างจัง - -

จริงๆก็ไม่ค่อยมีประโยชน์อะไรหลอกครับ แ่ค่ทำไว้ซ่อนไฟล์ ฮาๆเฉยๆ หุหุ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: