ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ไม่อยากเชื่อเลยจะได้เดินกลับมาตรงนี้
แสดงแล้ว 3353 ครั้ง /
มิถุนายน 26, 2010, 17:26:17

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
ขอบ่นให้ฟังหน่อยเถอะ

เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาโรงเรียนผมได้พานักเรียนตั่งแต่ ม.1 ถึง ม.3 ไปปติบัดธรรมที่วัดสามวัน เห้อ~จะบอกว่ามันเหนื่อยซะยิ่ง

กว่าวิ่งรอบโรงเรียน50รอบซะอีก (อันนี้ผมโดนมาแล้ว) แต่ที่วัดน่ะสิ นอนตอน3ทุ่มกว่าจะหลับก็เที่ยงคืน แต่ต้องตื่นตั้งแต่ ตี4.5ลุกขึ้นมาอาบน้ำ

แล้วไปทำวัตตอนตี5สวดมนต์อะไรก็ไม่รุ1ชั่วโมงกว่าๆ เสร็จแล้วก็นั่งสมาธิฟังพระเทศแล้วก็กินข้าวตอน7โมงเช้ากว่าจะได้กินก็ต้องท่องอะไร

นักหนาก็ไม่รุพอกินเสร็จก็นั่งสมาธิแล้วก็ทำอะไรนักหนาก็ไม่รุแล้วก็กินข้าวแล้วก็นังสมาธิเห้อ~--

คิดดูสิครับต้องทำอย่างนี้ไป3วันมันจะหน้าเบื่อแค่ใหน แถมเวลานั่งสมาธินี่ปวดไปทั้งตัวเลยง่ะ

จะกินข้าวกินหนมก็ไม่ได้ วิ่งก็ไม่ได้ เล่นก็ไม่ได้ โดนตัวผู้หญิงก็ไม่ได้ แอบดูผู้หญิงอาบน้ำก็ไม่ได้เอ้ยไม่ไช่

ต้องเจอเหตุการณ์เดจาวูอย่างนี้ซ้ำๆ3วันน่าเบื่อมากมายเลยครับ ;D

แต่ว่ามันก็สบายใจดีนะแต่ผมไม่ชอบอ่ะ

ผมก็จะบ่นแค่นี้หละ3วันนี่ยังกะ3อาทิตย์เลยง่ะ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 26, 2010, 18:15:15
อยากจะบ่น ว่าสวดไปทำไม รู้คำแปลไหม

และที่สำคัญ โรงเรียนไม่น่าพาไปเลย เด็กน้อยถือศีล 5 ยังไม่ได้เลย

นั่งสมาธิไปก็ มีแต่ผลเสีย ไม่เป็นสมาธิจิงๆหลอก

โอยอย่าให้บ่นอีกเยอะ

มิถุนายน 26, 2010, 19:11:01
ใช่ๆกลับมายังปวดอยู่เลย

ปวดคอ ปวดหลัง ปวดเอว ปวดขา ปวดนิ้ว ปวดข้อ ปวดท้องหิวข้าว เห้อออออออ

กลับมาซัดหนมจีนไป3จานอิ่มโค๊ด

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มิถุนายน 26, 2010, 19:44:33
โอ๊ย..เคยเจอมาแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่จำความได้ ค่ายคุณธรรม(3รอบ ม.1 ปวช.1) ค่าย ร.ด. เขาชนไก่ (2รอบ ปี2 ปี3)
ค่ายลูกหมาลูกแมว(ลูกเสือ)<< 5 ครั้ง ป4 ป5 ป6 ม.3 ปวช.1  ค่ายแนะแนว(ม.3) ค่ายน้องใหม่(ปวช.1 รอบแรก และ รอบที่2 แบบว่ากลับไปเรียนอีกรอบความรู้ไม่แน่นพอ 55+)

ดีหน่อยตรงที่แต่ล่ะครั้งได้หลีสาวเล่น ;D

มิถุนายน 26, 2010, 21:15:40
โอ๊ย..เคยเจอมาแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่จำความได้ ค่ายคุณธรรม(3รอบ ม.1 ปวช.1) ค่าย ร.ด. เขาชนไก่ (2รอบ ปี2 ปี3)
ค่ายลูกหมาลูกแมว(ลูกเสือ)<< 5 ครั้ง ป4 ป5 ป6 ม.3 ปวช.1  ค่ายแนะแนว(ม.3) ค่ายน้องใหม่(ปวช.1 รอบแรก และ รอบที่2 แบบว่ากลับไปเรียนอีกรอบความรู้ไม่แน่นพอ 55+)

ดีหน่อยตรงที่แต่ล่ะครั้งได้หลีสาวเล่น ;D

เจอมาเยอะแหะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: