ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : อักษรใส่กิ๊งงง
แสดงแล้ว 7525 ครั้ง /
กรกฎาคม 03, 2010, 20:35:35

SnOwDoiiYz

คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บบอร์ดคลับของนุ้งนิ้ง
ตามนั้นค่า มันมองทะลุพื้นหลังได้นะ จาบอกให้ ~  :)

อักษรใสกิ๊งง ~

ช่วงนี้จะสอนเกี่ยวกับ Photoshop นะเคอะ >_< กำลังเรียนอยู่ๆ บางช่วงก็จะเอา emo มาแจกกก ^^

1. เปิด Photoshop ขึ้นมา.. ไปที่คำสั่ง File > New > กำหนดขนาด > คลิก OK ก็จะได้งานมา 1 ชิ้น : )

2. จัดการพิมพ์ข้อความลงไป

3. ไปดูที่กล่องเลเยอร์นะคะ แล้วไปคลิกขวาตัว F >>

แล้วเลือกที่คำสั่ง "Stroke" เพื่อใสขอบให้กับตัวอักษรเราค่ะ ^^

4. เลือกขนาดของขอบได้ที่หัวใจสีฟ้าค่ะและเลือกสีขอบได้ที่หัวใจสีแดงนะคะ

5. ไปดูที่กล่องเลเยอร์ค่ะ ไปดูตรงช่อง Fill มันจะเป็น 100% มาให้นะ ให้เราปรับให้มันเป็น 0 ค่ะ

6. จากนั้นก็เซฟที่คำสั่ง File > Save As. . .

ถ้าจะให้มันมีพื้นหลังก็เซฟเป็นนามสกุล .JPG ค่ะ
ถ้าจะให้มันเป็นพื้นใสหรือไม่มีพื้นหลังให้เซฟเป็น .GIF หรือ .PNG นะคะ แต่แนะนำให้เป็น .GIF ^^

นี่คือผลสำเร็จ *

ตามเคย : ]

ถ้าสงสัยขั้นตอนไหนก็ถามจ๊ะ ,,

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 07:15:24 โดย Moshi »

marioh

คะแนนขอบคุณ : 0
สิงหาคม 01, 2010, 01:01:05
 :) ขอบคุมากคับ

หามานานละ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: