ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : ทำ BG เมฆกันนะ ^^
แสดงแล้ว 13505 ครั้ง /
กรกฎาคม 03, 2010, 20:39:08

SnOwDoiiYz

คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บบอร์ดคลับของนุ้งนิ้ง
สอนการทำ BG เป็นเมฆ

1. เปิด Photoshop ขึ้นมา ไปที่ File > New ตั้งค่าตามต้องการ
แล้วเลือกคุณสมบัติของพื้นหลังเป็น Transparent ค่าา (การตั้งค่าหน้ากระดาษนิ้งสอนไปละนะค่ะ)

2. ตั้งค่าสี Background กับ Foreground ดังรุป

3. ไปที่ Filter > Render > Clouds ค่ะ

4. จะเซฟหรือจะเอาไปทำอะไรก็เชิญตามสบายเลยจ้า ,, ^^*

ง่ายๆ แต่ก็โอเชนา..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 07:21:15 โดย Moshi »

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
กรกฎาคม 04, 2010, 10:36:31
เพิ่มเติม

เทคนิคง่ายๆนะครับ

ทำตามวิธีที่พี่เจ้าของหัวข้อสอนนั่นหละครับ

แค่เปลี่ยนสี Foreground เป็นขาว และ  Background เป็นสีดำ

แล้วก็กดปุ่ม Ctrl+L ปรับค่า Levels เอาตามใจชอบเลยครับ

ไปละครับบ๊ายบายยยย  :P

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
กรกฎาคม 05, 2010, 21:53:40
เพิ่มเติม (ลอกเลียนแบบน้องเดย์ ฮา)

ก็ใช้ฟิลเตอร์อื่นๆเข้าร่วม มันจะได้ลายแปลกๆ ที่สวยแปลกตา มาเพิ่มลูกเล่นในการทำงานค่ะ

me//มาโม้แล้วเผ่น ฟิ้ว~

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: