ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : วิธีไล่สีตัวอักษร
แสดงแล้ว 56072 ครั้ง /
กรกฎาคม 03, 2010, 20:40:14

SnOwDoiiYz

คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บบอร์ดคลับของนุ้งนิ้ง
วิธีไล่สีตัวอักษร

1. เปิด photoshop > file > new เพื่อสร้างงานใหม่ หรือจะกด Ctrl+N ก็ได้จ๊ะ : )

2. พิมพ์คำลงไปด้วยเครื่องมือ Horizontal Tool >>> ค่ะ หรือจะกดคีย์ลัดตัว T กะได้เหมือนกันจ้า

2.1 พิมพ์คำให้เสร็จก่อนนะค๊า

3. ไปที่กล่องเลเยอร์แล้วไปคลิกขวาที่ตัว F >>
เลือก "Gradient Overlay" ค่ะ

4. ให้คลิกตรงปุ่มข้างซ้าย ดอกไม้สีฟ้าๆ นะค่ะ เพื่อเลือกการ์เดี้ยนอื่นๆ

5. หรือว่าถ้ายังไม่ชอบอีกก็ให้ทำตามภาพเลยนะคะ
ให้คลิกที่ปุ่มหมายเลข 1 ก่อนมันก็จะปรากฏรายการมาให้เยอะมาก
ในกรอบ A  นั่นแหละค่ะให้ลองคลิกเลือกไปเรื่อยๆ เลยจ้า : )

มันจะมีให้เลือกมากมายเลยอะค่ะ (ในกรอบ A เท่านั้นนะคะ)

หรือว่าถ้ายังไม่ชอบ(อีก) ให้จัดการทำการ์เดี้ยนเองเลยค่ะ >>> ดูวิธีทำได้ที่นี่ จิ้มๆๆ <<<

ละนี่ก็คือผลสำเร็จ ~

จะไปใส่ขอบเงาหรืออะไรเพิ่มเติม.. ก็ได้ ="= หวังว่าคงชอบกันนะเคอะ ^^*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 07:22:47 โดย Moshi »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: