ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : [พื้นฐาน] การเลือกไฟล์นามสกุลใหเหมาะสมกับรูปภาพ [พื้นฐาน]
แสดงแล้ว 5290 ครั้ง /
กรกฎาคม 03, 2010, 20:47:13

SnOwDoiiYz

คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บบอร์ดคลับของนุ้งนิ้ง
 :) หวังว่าคงจะมีประโยชน์สำหรับใครหลายๆๆๆ คนนะค่ะ   ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 07:25:32 โดย Moshi »

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
กรกฎาคม 04, 2010, 10:22:11
โหๆ

ได้ความรู้เยอะเลยน๊ะเนี่ย

ขอบคุณมากๆเลยครับ

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
กรกฎาคม 05, 2010, 22:05:12
ขอบคุณท่านนิ้งมากๆเลยเจ้า

(ไม่ใช่คนเหนือนะ แต่รู้สึกว่า ภาษาเหนือ มันฟังแล้ว ไพเราะดีค่ะ)

จริงๆ ไฟล์ gif ก็เซฟภาพที่พื้นหลังโปร่ง เปลือย เปล่า ^///^ (คิดอะไรอยู่เนี่ย เรา)

ได้นะคะ แต่ก็อย่างที่ท่านนิ้งบอกล่ะค่ะ มันขึ้นอยู่กับคนที่ทำด้วยว่า

จะสามารถเก็บรายละเอียดของขอบยังไง

เพราะ ภาพที่พื้นหลังเปลือย เปล่า (วู้ๆ) ส่วนมากเข้าจะเอาขึ้นเว็บกันใช่ไหมคะ

ถ้าเก็บขอบดีๆ ก็ไม่มีปัญหาค่ะ และที่สำคัญ ขนาดของไฟล์จะน้อยค่ะ อัพโหลดง่าย และ "เร็ว" ^^

ไฟล์ไม่ใหญ่และหนักเหมือน png ด้วยค่ะ (แต่ png นี่ของเค้าดีจริงๆนะ 555+)

me// มาโม้แล้ว เผ่น ฟิ้ว~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 22:06:44 โดย Poowangdee »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: