ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ถามหน่อยค่ะ (เกี่ยวกับ hi5 โฉมใหม่)
แสดงแล้ว 4402 ครั้ง /
กรกฎาคม 03, 2010, 21:34:33

SnOwDoiiYz

คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บบอร์ดคลับของนุ้งนิ้ง
คือแต่ก่อนนิ้งเอาโค๊ดเมาส์กับโค๊ดสกอบาร์ไปใส่ใน hi5 ได้

ได้คือแบบ มันแสดงให้อะค่ะ

ตอนนั้นที่มันแสดงให้เห็นนิ้งใช้ IE เปิด

แต่พอใช้ IE เปิดอีกรอบในตอนที่ hi5 เป็นโฉมใหม่แล้วอะ

มันไม่แสดงให้อะค่ะ

ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เราใช้ IE ในการเปิด

พอใช้ Firefox มันก็ไม่มีเหมือนเดิม - -

งง เลย ลบโค๊ดแล้ววางใหม่ก็แล้ว

ของพี่สาวก็เป็นด้วยค่ะ

ลบโค๊ด Slide ก็ไม่ได้เลย

เอามาลงก็จะเป็นสีขาวๆๆ ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับ  AxticeX ไรนั่นป่าวอะ
(ใช่ActveXป่าวเนิ่ย  :P)

ถามแค่นั่นแหระค่า ขอบคุณล่วงหน้าเล้ยยค่ะถ้าตอบนะ  :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กรกฎาคม 04, 2010, 07:32:59
ไม่เกี่ยวครับ

เป็นเพราะ hi5 ใหม่เนี่ย มันห้ามใช้ style แล้วก็ css แล้วครับ พวกโค๊ดก็เลยใช้ไม่ได้

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: