ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค photoshop : เปลี่ยนสี่รูป #3
แสดงแล้ว 7145 ครั้ง /
กรกฎาคม 10, 2010, 10:56:42

SnOwDoiiYz

คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บบอร์ดคลับของนุ้งนิ้ง
วิธีเปลี่ยนสีรูป #3 [ง่ายมาก]

คืออันนี้มันง่ายมากค่ะ แนะนำเลยค่ะ ถ้าจะเปลี่ยนสีรูปให้ใช้วิธีนี้ ^-^

1. เปิดรูปที่ต้องการเปลี่ยนสีขึ้นมา

2. สร้างเลเยอร์ใหม่ แต่คราวนี้ให้ไปคลิกที่รูปกระดาษพับคะ

3. เลือกเครื่องมือถังสี (สอนไปละเนอะวิธีทำให้มันโผล่ออกมา = =")

3.1 เลือกสี Foreground ให้เรียบร้อย (ก็เลือกสีรูปนั่นแหละจ้า)

4. เทลงไปในเลเยอร์ที่เราสร้างมาใหม่เลยค่ะ

ในเลเยอร์ที่เราก๊อปมาก็จะเป็นสีที่เราเลือกไว้

มันจะทึบจนมองรูปเราไม่เห็น

5. ไปดูที่กล่องเลเยอร์ > แล้วเลือกโหมด (ตรงวงกลมสีแดง) ให้เป็น Color หรือจะลองโหมดอื่นๆๆ ดู.. ก็ได้ >.< ~

ตัวอย่าง
สวยแต่ง่าย. . . .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 17:37:07 โดย Moshi »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กรกฎาคม 10, 2010, 17:37:39
เอาง่ายๆเลย 555

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: