ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มาดูความเห็นแก่ตัวของเว็บสยามบิตกันครับ
แสดงแล้ว 6325 ครั้ง /
สิงหาคม 22, 2010, 23:16:06

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
หุๆ ด้วยความแค้น ผมเลยไปโพสที่เหลานี้มาแล้ว ตามลำดับ เพิ่งนึกถึงบ้านตัวเอง ก็เลยเอามาโพสมั่ง 55+

pantip
thaibat
ocz
zone-it

สืบเนื่องจากกระทู้นี้
http://tb.in.th/details.php?id=495073&tocomm=1
มี คนเอาไฟล์ซับของทาง aiolos มารวมเป็นแผ่น DVD แจกและเปลี่ยนชื่อไฟล์ (ถ้าอ่านชื่อก็คงจะรู้ว่าท่านนี้มีชื่อมากทางด้าน ขโมยงานชาวบ้าน)

เพื่อนผมที่รู้จักกับคนทำซับก็เลยเอาข้อความที่คนทำซับเค้าบอกไว้ไปโพส ว่า

[J-Series][Aiolos Fansub]Tsuki no Koibito(Moon Lovers).EP 01-08(END).H264.720p [Thai Sub]

"อนุญาตให้เอาไปปล่อยได้ทุกที่ที่ไม่ได้มีวัตถุประสงค์เพื่อการค้า
และขอความกรุณาอย่าเอาไปโมเป็น DVD เพราะเดี๋ยวลุง null จะโมมาปล่อยเอง
เป็นแบบซับเปิดปิดได้ ดังนั้นใครเอาตัวฝังซับไปโมปล่อย อย่าไปโหลดครับ "

แปปนึงมนุษย์นามว่า "พี่สตางค์" ก็PMมาหาผมด้วยข้อความนี้ ข้อความที่คนแบบผมหลายคนเคยเจอ

และเค้าก็ไร้มารยาทไปแก้คอมเม้น(เพื่อน)ผม

ซึ่งผมทนไม่ได้ ผมคิดว่าคนดีๆมีการศึกษาเค้าไม่ทำกัน เค้าทำเหมือนว่าผมผิดที่คิดจะปกป้องผลงานที่คนทำเค้าทำแทบตาย ผมแค่จะไปบอกให้ชาวบ้านรู้กันเท่านั้นเอง ว่าเจ้าของผลงานเค้าไม่อยากให้เอามาทำแบบนี้

ซักพักเค้าก็มาแก้แบบนี้

แล้วสุดท้าย ผมก็โดนแบนตามคาด ช่างมัน เพราะผมไม่สนอยู่แล้ว เว็บเกรียนๆเห็นแก่ตัวแบบนี้ ถึงผมจะพูดแรงไปหน่อย แต่มันก็เป็นความจริงทั้งนั้น มีหลายคนนะครับที่โดนแบนแบบเดียวกับผม หุๆ ก่อนหน้านั้นมีกี่รายล่ะที่ไปเตือนคุณแพะนรก แล้วสุดท้ายก็โดนแบนแบบนี้ เฮ้อ...มีเว็บให้ผมเล่นตั้งเยอะแยะ ผมไม่เห็นเห็นต้องง้อเลย จริงมะ อิอิ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 23, 2010, 00:50:38
แบนเลยเหรอเนี่ย - -*

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
สิงหาคม 23, 2010, 11:02:58
ถูกค่ะ ไม่ต้องไปสนใจหรอกค่ะ เว็บแบบนี้ มาอยู่ที่บ้านหลังนี้ดีกว่า เนาะๆ

ในเมื่อคนมันเป็นแบบนี้ก็อย่าไปยุ่งเกี่ยวด้วยหรอกค่ะ

ในเมื่อเราหวังดีไปเตือนเขา แต่เขากลับทำแบบนี้ แสดงว่านิสัยเขานั่นแหละที่แย่เอง

เราไม่ผิดหรอก จะไปใส่ใจทำไม จริงไหม

อย่าคิดมากนะคะ เว็บดีๆ บ้านอบอุ่นๆ ยังมีอีกเยอะค่ะ

ถ้าเขายังทำกันแบบนี้ต่อไปเชื่อว่าในอนาคตคงไม่มีใครอยากไปเข้าเว็บเขาหรอกค่ะ

เพราะเข้าไปแล้วมันหมดอารมณ์เล่นไปไม่ใช่น้อย เล่นไปแบนไปแบบนี้

ต้องขอโทษด้วยนะคะถ้าเกิดว่าคำพูดบูมมันแรงไปบ้าง ไม่รู้สินะคะ มันออกมาจากความรู้สึกนี่นา

เจอแบบนี้ จ้างให้บูมก็ไม่เข้าไปเล่นเว็บนั้นอีกหรอกค่ะ จะแบนก็แบนไปสิ ไม่สนหรอก ชิ - -*

แล้วไงล่ะ มีปัญญาไปสิงที่อื่นเยอะแยะไป กับอีแค่เว็บเดียว ชั้นจะสนใจไปทำไม 555+

ไม่ต้องไปสนใจเขาหรอกค่ะ กากเกรียนกันแบบเน้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2010, 11:16:46 โดย Poowangdee »

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
สิงหาคม 23, 2010, 15:27:12
โอ้
เวป นี้

:D :D :D

เปลี่ยน it4x แบบใหม่แล้ว หรอ เนี่ย  โฮ่ๆๆ

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
สิงหาคม 23, 2010, 22:16:46
ถ้าใครตามไปอ่านที่ 2bbit กับ thaibit จะมีคนสงสารผมมั่งไหมนะT^T

สิงหาคม 24, 2010, 15:32:50
จะร้องไห้อ่ะ อ่านคอมเม้นแต่ละที่ มันทำร้ายจิตรใจกันเกินไปแล้ว ใจร้าย

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
สิงหาคม 24, 2010, 16:10:06
กำเวนๆ   :'( :'( :'(

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: