ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มีเรื่องขอร้องหน่อยครับ
แสดงแล้ว 3164 ครั้ง /
สิงหาคม 22, 2010, 11:19:21

prasong_2010

คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่าผมอยากจะลองทำเว็บไซต์ดูบ้างน่ะึครับ

ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม ดีมวีเวอร์ cs3 อยู่ครับ

ไม่ทราบว่าผมต้องควรทำอะไรบ้าง และควรจะรู้อะไรเกี่ยวกับการทำเว็บบ้าง

เริ่มต้มไม่ถูกครับ ต้องศึกษาอะไรก่อนอะไรหลัง

แบบว่า ผมอยากทำเว็บไซต์เกี่ยวกับพวก ดูหนังฟังเพลง การ์ตูนซับ อะไรพวกนี้อ่ะครับ

หน้าแรกก็อยากจะทำ เว็บไซต์สไตล์ประมาณเว็บของ http://www.5zaa.com/ เขาอ่ะครับ

แล้วก็มีเว็บบอร์ดด้วย ถ้ามีใครที่พอรู้ก็ช่วยบบอกทีนะครับ

ตอนนี้ก็ศึกษา html อยู่แต่เท่าที่ดูมา ยังมี  css แล้วก็ php พวกนี้มีความสำคัญเกี่ยวกับการทำเว็บมากรึป่าวครับ

นี่อีเมล์ครับ เพื่อไว้คุยปรึกษา [email protected]

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 22, 2010, 13:24:21
สำคัญมากครับ มีอะไรปรึกษาผมในเว็บนี้ก็ได้ เดียวจะเปิดบอร์ดเว็บเพิ่มอยู่

ขั้นแรก ฝึก html ก่อนครับ

จากนั้น ก็หัด CMS เช่น SMF - wordpress - Joomla เมื่อฝึกพวกนี้ จะได้ Php Mysql และ css เองครับ

จากนั้น พอตกแต่งเพิ่ม เราก็จะเริ่มรู้จัก java มาเองครับ

สิงหาคม 22, 2010, 20:52:06
ขอบคุณครับ

แต่ครั้งก่อนที่ถามเรื่อง เวลาจะ save แ้ล้วมัน error น่ะครับ

ผมแก้ยังไงก็ไม่หาย

เลยอยากจะขอเป็น ดีมวีเวอร์ cs5 ไม่รู้มีอ่ัะป่าว

แล้วก็อยากขอวิธีลบโปรแกรมแบบหมดเกลี้ยงไปเลยอ่ะครับ

จะไปลบ cs3 ออก เพราะผมลองลบโปรแกรมทิ้งแล้วลองติดตั้งใหม่มันก็ยังเป็น error เหมือนเดิม

เลยอยากจะเปลี่ยนดูบ้างน่ะครับ

ตอนนี้เสียเวลาไปมาก แต่ก็นะ.. ผมไม่อยากเสียเวลาไปปล่าวๆ

ตอนนี้ก็ศึกษา html อยู่ก็กะว่าจะศึกษาต่อไปเรื่อยๆ

เอาแบบให้เซียนไปเลย อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

ถามมาหลายเว็บแล้ว มีแต่เว็บนี้แหละที่ช่วยอยู่เสมอ

มีปัญหาจะมาปรึกษาใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2010, 20:53:46 โดย prasong_2010 »

Moshi

สิงหาคม 23, 2010, 00:22:26
ผมไม่แน่จัยนะครับว่า Save ยังไงให้ ERROR เดียวว่างๆจะหา ลิงค์ Dream CS 3 มาแปะให้นะครับ

ตอนนี้ผมชอบลง Master Collection อ่ะ ผมใช่ CS 3 หมดเลย

สิงหาคม 23, 2010, 10:55:46
ขอเป็น cs4 หรือ cs5 ไม่ได้เหรอครับ

แล้วอย่าลืมบอกวิธีลบฦโปรแกรมแบบไม่เหลือซากด้วยนะครับ

javascript:void(0);

Moshi

สิงหาคม 23, 2010, 17:59:35
ขอเป็น cs4 หรือ cs5 ไม่ได้เหรอครับ

แล้วอย่าลืมบอกวิธีลบฦโปรแกรมแบบไม่เหลือซากด้วยนะครับ

javascript:void(0);

ก็ add/remove ธรรมดาก็พอครับ ลงไปมันก็จะทับๆ พวกของเดิมเอง

อยากลบไม่เหลือซาก ก็ลบใน พวก regedit ด้วยแต่ถ้าอยากง่ายก็ your uninstall ครับ

แล้วก็ หมดจดจิงๆ ล้างเครื่อง ลง windwos ใหม่ format เลยหุหุ

สิงหาคม 23, 2010, 20:10:08
แล้วจะหาโหลดได้ที่ไหนบ้างละครับ

ไม่เอาแบบทดลองใช้นะครับ

ขอบคุณ...

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: