ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ลบโปรแกรม
แสดงแล้ว 3328 ครั้ง /
สิงหาคม 23, 2010, 23:46:41

Tonnam2010

คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีครับ
วันนี้ขอผมรบกวนท่านผู้รู้อีกครั้งน่ะครับ ผมใช้วินโดวส์ Vista Ultimate ก็ปรากกว่าโอเคดีครับ แต่เมื่อวานนี้ผมได้ติดตั้ง Nero V.7 มันใช้งานไม่ได้เลยลงสัยไม่รองรับระบบวิสต้าต่อจากนั้นผมก็เลยเข้าไปที่ control Panel ใช้คำสั่ง Remove แต่ไม่สำเร็จครับมันขึ้นข้อความฟ้องว่า
[/url]null[/img]
ต่อจากนั้นผมจึงปิดแล้วก็ขึ้นกล่องข้อความว่า
[/url]
null[/img]
ผมใช้ Unlockerแล้วแต่ไม่ได้ผลเลยไม่สามารถถอนโปรแกรมตัวนี้ออกได้เลย ครั้นจะลง nero เวอรชั่นใหม่ก็ไม่ได้อีก ผมได้ลบไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ nero แล้วทุกไฟล์ ยังเหลือแต่ที่ Contrl Panel Add Remove โปรแกรมเท่านั้นที่ลบไม่ได้โปรดให้ความช่วยเหลือผมด้วย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
สิงหาคม 24, 2010, 09:53:23
ลองวิธีนี้ดูครับ http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=4429

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 24, 2010, 20:39:39
ลง nero ตัวเดิมลงไปครับ ใช้ repair แล้วก็ ใช้ตัว Setup ตัวเดิมอีกนั้นแหละครับ remove

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: