ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
---- กระทู้เล่าเรื่องผี ----
แสดงแล้ว 6125 ครั้ง /
สิงหาคม 24, 2010, 20:39:40

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
เล่ามาเถอะค่ะ

รู้อยู่หรอกว่าหลายคนน่ะชอบเรื่องผี

บางคนก็เคยเจอผี (แบบบูมไง - -)

ถ้าไงขอประเดิมเป็นคนแรกล่ะกันนะคะ

---------------------------------------------------

ไม่น่ากลัวเท่าไหร่หรอก เรื่องนี้

คือ มันเจอมากับตัวน่ะค่ะ

คือว่าตอนนั้นทำงานสัปดาห์วิทย์

ขากลับเป็นเวลาเย็นมากแล้ว รุ่นพี่ก็เลยชวนกลับบ้านกัน

แล้วพอเดินไปถึงหัวเลี้ยวจากซอยไปลานวัด รุ่นพี่บางคนเขาขอตัวไปซื้อน้ำที่ขายอยู่แถวๆหน้า รร กัน

(คือว่ามันเป็นซอยสั้นๆน่ะค่ะ แล้วที่ซอยตรงนั้นจะยังมองเห็นอาคารเรียนตั้งแต่ชั้น 3-5 ได้อยู่)

แล้วพวกที่เหลือเลยยืนรอรุ่นพี่ตรงนั้น อยู่ๆเพื่อนบูมมันก็สกิดว่า

"นี่ๆ มุงเห็นอะไรที่ชั้น 5 ไหม"

บูมก็เลยแหงนหน้าขึ้นดู ชัดเลย ผู้หญิงคนนึงยืนอยู่บนนั้น บูมเห็นเป็นเงาดำๆ แต่เพื่อนมันเห็นเป็นหน้าเลย

แล้วพวกเราก็เริ่มสะกิดกันดู และก็เจอดีกันทุกคน

พอรุ่นพี่กลุ่มนั้นกลับมาจากไปซื้อน้ำ พวกเราก็เล่าให้เขาฟัง

แต่พี่เขาไม่เชื่อค่ะ !!!

พี่เขาเลยขึ้นไปดูกันที่ชั้น 5

พอถึงชั้น 5 พี่เขาก็โทรลงมาและบอกว่าไม่เห็นมีอะไรเลย แต่ตอนนั้นแหละค่ะ

เจอกันทั้งกลุ่มเลย

พวกเราเห็นมือโบกไปมาที่ห้องอีพี ชั้น 4 ค่ะ

เห็นแต่มือนะคะ !!!

แล้วพี่เขาก็ลงมาจากตรงนั้น พวกเรายังตะลึงกับสิ่งที่ได้เห็นอยู่เลยค่ะ

จากนั้นก็เล่าให้เขาฟัง เขาก็ว่า คิดมากน่า

จากนั้นเราเลยเดินกลับบ้านกัน พอเดินผ่านรถที่จอดอยู่ เท่านั้นแหละค่ะ เพื่อนบูมคนเดิม (พอดีว่าเซนส์มันดีอ่าค่ะ) มันก็สะกิดบูม

"มุงๆ ในเงาพี่เขามีเด็กเกาะหลังอยู่อ่ะ"

เวนแล้วไง

จากนั้นพวกเราก็เลยไปทำสังฆทานกันในวันรุ่งขึ้นค่ะ ทีนี้เห็นกันหลายคนเลย

ว่าตอนที่พระอาจารย์ (คือ รร บูม นำพระมาสอนวิชาพระพุทธศาสนาอ่าค่ะ) กำลังพรมน้ำมนต์

เห็นขาคน แค่ขานะคะ เดินออกจากหลังพี่เขาอย่างเร็ว

เสร็จพิธี เราเลยโทรไปหาแม่หมอที่พี่เขารู้จัก แค่ยกสาย แม่หมอก็บอกว่า

"มีเด็กเกาะหลังอยู่ใช้ไหม  เขาชอบหนูน่ะ เพราะหนูเคยเป็นพี่ชายเขามาในอดีต ไปทำสังฆทานให้เขาอีกทีซะ"

จากนั้นเราก็ไปทำสังฆทานกันอีก

ตอนที่กำลังเดินไปที่วัด เพื่อนบูมมันก็ร้องไห้ออกมา เราถามว่า เป็นอะไรน่ะ มันบอกว่า "กุเห็นเด็กคนนั้นกำลังกินหัวพี่เขา แล้วหันมายิ้มแสยะให้กุด้วย"

เราเลยรีบเดินไปวัดอย่างเร็วค่ะ แล้วก็ไปทำสังฆทาน ตอนที่พระกำลังสวดอยู่

แล้วก็เห็นกันทุกคนว่าเด็กคนนั้นกำลังปีนกำแพงออกจากวัดอยู่

หลังจากนั้นเราก็ไม่เคยเจอเด็กคนนั้นอีกเลยค่ะ

-----------------------------------------------------

ใครมีเรื่องผีแบบไหน จะเจอเอง หรือ ไปอ่านมา หรือ มีคนเล่าให้ฟัง ก็มาเล่ากันที่นี่ได้นะคะ มาแบ่งปันประสบการณ์ลึกลับแบบนี้กันค่ะ

ปล. เล่าไปยังขนลุกไปอยู่เลยค่ะ กลัวไม่หาย เรื่องมันเมื่อตอนบูมอยู่ ม.3 อ่าค่ะ แต่ตอนนี้อยู่ ม.6

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 20:46:46 โดย Poowangdee »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
สิงหาคม 24, 2010, 20:53:49
เมื่อวานซืน กลับมาถึงบ้าน ตอนเที่ยงคืนครึ่ง ตรงหน้าผมประมาณ 50 เมตร เจอเด็กคนนึงมองไม่เห็นหน้าปั่นจักรยานเล่น ในซอยไม่มีใครเลย นอกจากผมกับเด็กนั่น
พอเช้ามาถามคนแถวนั้น เค้าบอกปิดบ้านนอนหมดแล้ว เยี่ยม :'(

Poowangdee

https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
สิงหาคม 24, 2010, 20:56:12
เมื่อวานซืน กลับมาถึงบ้าน ตอนเที่ยงคืนครึ่ง ตรงหน้าผมประมาณ 50 เมตร เจอเด็กคนนึงมองไม่เห็นหน้าปั่นจักรยานเล่น ในซอยไม่มีใครเลย นอกจากผมกับเด็กนั่น
พอเช้ามาถามคนแถวนั้น เค้าบอกปิดบ้านนอนหมดแล้ว เยี่ยม :'(

ง่ะ

ผีจังๆเลยสินะคะ

ตรงหน้าเลยด้วย บูมเคยเจอแต่แบบ เสียง กลิ่น แล้วก็ เจอกับพี่เขาตามที่เล่าไปนี่แหละค่ะ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 24, 2010, 21:26:04
เดียวนี้ไม่กลัวละตั้งแต่เรียน พุทธศาสนาที่ถูกต้อง

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
สิงหาคม 24, 2010, 21:46:51

ง่ะ

ผีจังๆเลยสินะคะ

ตรงหน้าเลยด้วย บูมเคยเจอแต่แบบ เสียง กลิ่น แล้วก็ เจอกับพี่เขาตามที่เล่าไปนี่แหละค่ะ

กลิ่นนี่เคยเจอบ่อยครับ ช่วงที่ ตา เสีย ผมต้องบวชแล้วก็นอนเฝ้าศพ พอธูปจะดับหมดก็ต้องต่อธูป เสร็จแล้วก็เคาะโลง
พอเคาะเสร็จปุ๊ปกลิ่นมาทันทีเลย

ช่วงตอนเด็กๆที่เรียน จะเดินกลับบ้าน แล้วก็ชอบกลับบ้านดึก(ติดเกมส์) ทางที่เดินกลับก็เป็นสุสานคนจีนอะ เดินไปได้ซักพักจะได้ยินเสียงแปลกๆแล้วกลิ่นแปลกๆ ไม่รู้คิดไปเองป่าว แต่สยองสุดๆ :'(

เดินผ่านสุสานนั่น 8 ปี จนวันสุดท้ายนั่นก็ยังไม่ชิน

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
สิงหาคม 24, 2010, 21:53:27
ของผม ง่ายๆ

คือ  คืนวันหนึ่ง ผม ตื่นมาฉี่ ประมาณ ตี 1 (ที่รู้เวลาเพราะ เปิดไฟ แล้ว นาฬิกา มันแขวนอยู่ข้างห้องน้ำ)

หลังจากเสร็จธุระ น่าจะไม่เกิน 1 นาที ก็ ปิดไฟห้องน้ำแล้ว ปิดไฟ ตรงทางเดิน
(ทางเดินระหว่าง ห้องน้ำ กับ เตียง มะถึง 5 เมตร หรอก เพราะ มีห้องน้ำในตัวห้องนอน)
ระหว่างทาง เดิน อันแสนยาวไกล กำลัง จะ ยกขา ขึ้นเตียง  มี พุ่มอะไรสักอย่างหล่นลงมาเกาะที่ไหล่คล้ายๆ ขน ย้ำ!!! ว่า ขน เพราะ ตอน จับมัน รู้สึกได้ ว่า มันเหมือนกับตอน ที่เรา ขยี้หัว ตัวเอง
การสัมผัสของผม คือ  เป๊ะ โป๊ะ เชะ   มันคือเส้นผมที่มากพอ ที่จะเป็นพุ่มขนาดฝ่ามือนึงแน่นอน แต่ ผมสงสัยว่า  หัวของผม มันก้ไม่น่าจะมีผม เป็นเส้น ยาวจนม้วนเป็นกระจุก เพราะผมเรียน รด.(รักษาดินแดน) ต้องตัดหัวเกรียน ทุก2 สัปดาห์

เอ้า  ชิบหายล่ะท่าน
ปัญหาตอนนี้ของผมคือ ผมจะเอาไอกระจุกเหรี้ยนั่นออกไปจากไหล่ผมยังไงดี

ในตอนนั้น การตอบสนองของคนทั่วไป ก็  ปัด หรือ ขว้าง หรือ เขี่ยทิ้ง ส่วนตัวผม ก็ ทั้ง ปัด ทั้ง เขวี้ยง ทั้ง ขว้าง แม้มันจะมืดแต่ผมรู้สึกได้ว่า มัน หลุดไปอยู่ใต้ตู้เสื้อผ้า ซึ่งก็ใกล้ๆกับเตียง จังหวะนั้น ใครล่ะที่จะบ้า ไป เปิดไฟ แล้ว มาส่อง ดู ว่าที่เราขว้างไปมันคืออะไร

ผม ก็  คลุมโปงไป แล้วก็หลับไปเอง เฉยเลย

ตื่นมา ก็ พบ ว่า มี เส้น ผม ประมาณ หย่อมๆ นึง ตกอยู่ใต้ตู้เสื้อผ้า

ผมเองก็ไม่กล้าเล่าเรื่องนี้ให้ใครฟัง

จนถึงตอนนี้
.....

จบล่ะ

งง กันล่ะ สิ
ผม เอง ก็ไม่รู้ว่าสุดท้ายมันคือขนอะไรน่ะ

เป็นไงล่ะ เรื่องของ ขน  ที่ชวนคุณขนหัวลุกไปทั่วทั้งตัว

*ปล. ไม่ได้เกิดจากการแต่งใดๆทั้งสิ้น สาบานได้
**ปล. 2 เรื่องนี้อาจจะมั่วไปนิด เพราะความรู้สึกในช่วงนั้น มันแว๊บเดียว คิดดูสิ พึ่ง ตื่น มาฉี่ ยังเมาขี้ตาอยุ่เลย การสื่อความของเรื่องเลยอาจจะสะดุดไปบ้าง

ขอให้ คนต่อไปที่มาเล่า เป็น Admin  

ไม่งั้น ขอให้เจอขน ในยามค่ำคืน น่ะ โม ชิ

หึหึหึหึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 21:55:11 โดย RebellioN »

Poowangdee

สิงหาคม 24, 2010, 22:32:44
:o

ขน?

เย้ย ขน?

ขนอารายหวา  :o สยองแบบขนๆดีค่ะ

เมื่อวานเพื่อนมาเล่าให้ฟังค่ะ

ว่าเพื่อนมันไปขึ้นรถเมล์ แล้วบนรถไม่มีใครเลยนอกจาก มัน และ ตาแก่ๆคนนึง

มันก็มองไปที่ตาคนนั้น

แล้วตาคนนั้นก็เดินมาหามัน แตะไหล่มัน

บนรถไม่มีใครจริงๆนะคะ มีแต่มันกับตาแก่ๆ เน้น คนขับก็ไม่มี

ตาแก่จับไหล่มัน แล้วมองหน้ามัน แล้วพูดว่า

"หนู..."

มันตาเหลือกเลยค่ะ เสียงตายานคางมาก

"หนู...ทำไมไม่ไปช่วยเขาเข็นรถล่ะ...รถมันเสียนะ..."

โด่ มันหลอกให้บูมฟังอยู่ตั้งนาน - -*

Ps. อยากฟังพี่โมชิเล่าเหมือนกันนะ ^^

Ps. อีกที คืนนี้ "ฝันดี ผีรอบเตียง" นะคะ ทุกคน

ฝันสยองจ้า ฝันสยิ้วด้วย~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 22:37:59 โดย Poowangdee »

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
สิงหาคม 25, 2010, 21:18:22
หายไปจากบอร์ดหลายวันกลับมาละตอนนี้....เข้าเรื่องเลยน๊ะ

ก็คือว่าในห้างๆนึงอ่ะตอนนั้นประมาน 5 ทุ่มห้างใกล้จะปิดแล้วหล่ะ แต่มันมีผู้หญิงคนนึงน่ะสิใส่ชุดแดงเป็นเกาะอกอ่ะแล้วก็ผมยาว ยาวมากอ่ะ

แต่งตัวคล้ายๆพวกคุณนายอ่ะครับ ท่าทางน่ากลัว เข้าเดินมาขึ้นลิปจากชั้นใต้ดินจะไปชั้นใหนก็ไม่รู้ แล้วยามก็เดินตามเข้า ยามคนนั้นอ่ะ เค้าเป็นคนมีเซนต์

แล้วเค้าก็กลัวผีมาๆด้วย แต่ตอนลิปกะลังทำงานอยู่ไฟที่ลิปก็เสีย(หมายถึงไฟที่ให้แสงสว่างนะ)แล้วในลิปก็มืดไปหมดเลยอ่ะครับ แล้วก็มองไม่เหห็นอ่ะไรเลย 

แต่ยามคนนั้นกลับได้กลิ่นแปลกๆ ขึ้นมา ก็เลยตัดสินใจถามผู้หญิงคนที่ท่าทางน่าครัวคนนั้นว่า คุณได้กลิ่นอะไรมั้ย ผู้หญิงคนนั้นก็เลยตอบกลับมาว่า

ชั้นตดเองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง แล้วไฟลิปก็ทำงาน จบ......End

เรื่องนี้ผมเคยได้ยินมาตอนเด็กๆอ่ะ จำไม่ค่อยได้เลยเอามาแต่งเติมสีสันเข้า อิอิ

ปล.ผมไม่เคยเจอผีอ่ะ เลยไม่มีเล่าให้ฟัง 555+

ปล.2ผมเรียนศาสนาวันอาทิตย์อ่ะเค้าบอกว่าผีกะเราอยู่คนละโลก

ปล.3แต่ผมก็ยังโคตรกลัวผีเหมือนเดิมง่ะ

Poowangdee

สิงหาคม 26, 2010, 17:47:18
 ;D ;D ;D ;D

โถ่ พี่ก็กลัวแทบตาย คือ พี่บูมเรียนจบนักธรรมชั้นเอก มาแล้วล่ะ

แต่ก็กลัวผีอยู่ดี ก็เคยเจอมาแล้วนิ

แล้วอนาถมากเลยอ่ะ ตอนนั่งๆอ่านเรื่องของน้องเดย์อยู่

หมาที่บ้านเห่าซะงั้น โด่ ตกใจแทบตายเลย

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กันยายน 13, 2010, 16:46:30
อย่านะ นอนไม่หลับ 555

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: