ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เครื่องมือถังสี โฟโตชอป เอาออกมา ไง ครับ
แสดงแล้ว 34824 ครั้ง /
สิงหาคม 31, 2010, 19:26:01

Ψin€_●r`T⑭Liv€¿and

คะแนนขอบคุณ : 0
เครื่องมือถังสี โฟโตชอป เอาออกมา ไง ครับ ผมไม่รู้ -.- T_T

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
สิงหาคม 31, 2010, 22:04:23
คลิกขวาที่เครื่องมือ Gradient ใน Tool box ค่ะ แล้วเลือก Paint Bucket Tool ค่ะ

แต่ถ้าจะเทสีลงไปในจุดที่เรา Selection ไว้เลย ก็กดคีย์ลัดได้นะคะ

ตัวนี้ๆ Atl+Del (สำหรับสี FG) Ctrl+Del (สำหรับสี BG)  จ้า

Ps. อยากได้ Thank อ่ะ แ่ต่มะกล้าขอ ให้เค้าหน่อยจิ หหุ
  :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 22:08:18 โดย Poowangdee »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 31, 2010, 22:40:34
คลิกขวาที่เครื่องมือ Gradient ใน Tool box ค่ะ แล้วเลือก Paint Bucket Tool ค่ะ

แต่ถ้าจะเทสีลงไปในจุดที่เรา Selection ไว้เลย ก็กดคีย์ลัดได้นะคะ

ตัวนี้ๆ Atl+Del (สำหรับสี FG) Ctrl+Del (สำหรับสี BG)  จ้า

Ps. อยากได้ Thank อ่ะ แ่ต่มะกล้าขอ ให้เค้าหน่อยจิ หหุ
   :) :) :)

+1 นะจ๊ะ เค้าโพสไม่ถึง 90 Thank ให้ไม่ได้หลอก หึหึ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: