ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค photoshop : ถามเรื่องโปรแกรม Plugin
แสดงแล้ว 7888 ครั้ง /
สิงหาคม 29, 2010, 19:04:17

Ψin€_●r`T⑭Liv€¿and

คะแนนขอบคุณ : 0
โปรแกรม และ Plugin สำหรับ photoshop  คำว่า Plugin คืออะไร หรอ ครับ ละจะรู้ได้ไง ว่า เครื่องเรา มีPlugin  ผมไช้ cs3 อยู่อะครับ
Plugin มันคืออะไร ช่วยอธิบายพอสังเขป 8)  ละพี่ไช้ เวอรืชั่นไรอยู่ตอนนี้

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 29, 2010, 19:12:05
อธิบายยังไงดี ส่วนใหญ่ photoshop จะมี plugins ติดตัวมาอยู่แล้วคับ ปลักอินก็เป็นเครื่องมือเอาไว้แต่งรูปสะดวกขึ้นครับ

ยกตัวอย่าง plugin Blur แล้วกัน ก็ไปที่ filter > Blur >  นี่แหละครับ plugin เข้าใจพอสัปเขปยังครับ

พี่ใช้ CS3 ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: