ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทิปเทคนิคดีดี เปิด dvd-rw ไม่ได้ เมื่อเขียนแผ่นจากกล้อง
แสดงแล้ว 6070 ครั้ง /
กรกฎาคม 26, 2009, 17:08:37

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ทิปเทคนิคดีดี เปิด dvd-rw ไม่ได้ เมื่อเขียนแผ่นจากกล้อง

เทคนิคนี้ค้นคว้าโดยผมเองนะ ผิดพลาดประการใดคอมเม้นเพิ่มเติมกันได้เลยครับผม

คือ วันนี้ผมโดนใช้ไปถ่ายวีดีโอมา ถ้าบันทึกลงเมมโมรี่ ก็เปิดเข้าคอมได้ไม่มีปัญหาใช่ไหมหล่ะครับ

แต่ปัญหาของผมก็คือผมบันทึกลง Dvd-rw แล้วมันทำไมไม่อ่านเนี่ย นั่งงมมานานมาก ค้นคว้าข้อมูลจาก google ต่างๆ นานา

ผมเลยได้ใจความมาว่า กล้องวีดีโอที่เราถ่ายๆ กัน จะมีอยู่ 2 Format ซะส่วนใหญ๋ คือ

1.vedio format
2.vr format

ซึ่ง vedio Format นี้อย่าใช้เชียวนะเปิดในคอมไม่ได้ครับ ฮร่าๆ แนะนำให้ใช้เป็น Vr format ครับ แต่ตอนบันทึกผมดันไม่รู้หรือโง่นั้นเองเลือกไปเป็น Vedio format ผมเลยงมตั้งนานทำไงถึงจะเปิดมันได้

ทิปนี้ง่ายๆครับ เพียงแค่ตั้งชื่อดิสในเครื่องวีดีโอนะครับ แล้วหาคำปรามาณว่า Disc Final ปรามาณนี้ครับ จะทำให้เราเปิดดูในคอมได้ โอวจอร์ดอยากจาบ้าตาย 555

Credit : www.it4x.com
 ;D

papatango

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 25, 2009, 13:21:55
ขอบคุณครับท่าน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: