ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
10เกร็ดความรู้เกี่ยวกับร้านข้างถนน
แสดงแล้ว 3691 ครั้ง /
กันยายน 18, 2010, 09:47:08

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เกร็ดความรู้เพื่อความปลอดภัยของเพื่อนๆ และคนใกล้ตัวก็อยากให้เพื่อนๆช่วยๆกันบอกต่อๆกัน เพื่อความปลอดภัยของสังคมด้วยนะครับ เป็นคำบอกเล่าของเจ้าของร้านอาหารริมทางคนนึง ออกมาเผยความจริงให้รู้แก่พวกเรา ไว้เป็นเป็นเกร็ดความรู้ดีๆ
น้ำเปล่าที่ให้ดื่มคือน้ำก๊อก
ตะเกียบเก่าถูกๆ บางอันขึ้นรา
แก้วน้ำล้างแบบจุ่มๆ ไม่ใช้น้ำยา
ล้างจานแบบประหยัดน้ำสุดๆๆๆๆ
กระทะผัดซ้ำๆ นานๆล้าง สารก่อมะเร็ง
กระบวนการทำเนื้อสัตว์ต่างๆ ไม่ถูกอนามัย
น้ำมันเก่า ก่อมะเร็ง
ผัดกระเพราที่เพื่อนๆชอบกินกันมีผงชูรสเกือบ 1 ช้อนชาต่อจาน
น้ำปลา, น้ำส้มสายชูต่างๆ เอาของห่วยๆมาใส่ขวดยี่ห้อดีๆ
ข้าวที่ให้กินเป็นข้าวหอมมะลิปลอม
แนะนำเพื่อนๆว่าอาหารเพื่อสุขภาพที่ดีที่สุดของเราต้องทำเองเท่านั้น
ที่มา http://www.blog.bunterng.com

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
กันยายน 19, 2010, 15:02:58
เคยได้ยินมาบ้างแล้วน่ะเนี่ย

5555+

แย่จัง เฮ้ออ

~CoOp€r!~

คะแนนขอบคุณ : 1
กันยายน 26, 2010, 15:27:33
กินที่ไหน ก้อไม่สะอาด เท่าทำเอง

แต่หนูทำกับข้าวไม่เป็น !!!

แงแง :)

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
กันยายน 26, 2010, 15:29:20
กินที่ไหน ก้อไม่สะอาด เท่าทำเอง

เอาเถอะเปอเดี๋ยวเค้าทำให้กินนะ
เอิ้กๆๆๆ

~CoOp€r!~

คะแนนขอบคุณ : 1
กันยายน 26, 2010, 15:56:12

เอาเถอะเปอเดี๋ยวเค้าทำให้กินนะ
เอิ้กๆๆๆ

จิงป่าว จะรอกินนะ

ไม่กินเมนูไข่นะ เหอะๆ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: