ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เพื่อนๆ it4x family คิดยังไงกับเรื่อง 2012 ครับ~
แสดงแล้ว 2805 ครั้ง /
มกราคม 07, 2010, 08:22:55

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เพื่อนๆ it4x family คิดยังไงกับเรื่อง 2012 ครับ~

สำหรับผม ผมเชื่อในหลักพระพุทธศาสนาครับ โลกไม่แตกแน่นอน~

;)

ใครคิดยังไงก็มาแชร์หน่อยนะครับ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 08, 2010, 19:45:56
5555555+

สำหรับผมน่ะหรอ

ใจนึงก็ไม่อยากให้มันเป็นจริงนะ แต่........  อีกใจก็อยากให้จริง หุหุ

สาเหตุคือ ผมรำคาญและเบื่อกับคนบนโลกในยุคนี้มากๆ

อะไรก็ไม่รู้ วันๆได้แต่หายใจทิ้ง เห็นแก่ตัว ทำทุกอย่างเพื่อตัวเองอย่างเดียว อะไรที่มีประโยชน์กับตัวเองก็เอาเข้าตัว

ส่วนอะไรที่มันทำให้ตัวเดือดร้อนก็ปัดไปให้คนอื่น และที่สำคัญมีแต่พวกมือถือสากปากถือศีล

หาข้ออ้างมาแก้ตัวให้ดูดีได้ตลอด ชอบทำลายธรรมชาติ คิดจะทำอะไรก็ทำขอให้กูสบายไว้ก่อน ฯลฯ

หุหุ ยังมีอีกเยอะนะ ผมล่ะโดนมากะตัวเลย และที่โดนหนักที่สุดก็คงจะเป็นประเทศไทยของเรานี่แหละนะ เฮ้อ-*-

ผมก็เลยคิดว่าคนพวกนี้น่าจะตายๆไปซะให้สิ้นเรื่อง(ถึงผมกับคนอื่นๆจะตายด้วยก็เหอะ ช่างมันไม่เป็นไร)

ถ้ามีชีวิตอยู่เพื่อแก่งแย่งชิงดีกันอย่างนี้ผมว่าไม่มีความสุขหรอก ตายไปนั่นแหละดีแล้ว-*-

แต่มันก็มีข่าว(มั่วๆ)แว่วออกมานะว่า ถ้าปี2012เกิดขึ้นจริง โลกก็จะยังคงอยู่ และก็จะมีนุษย์เหลือรอดด้วยเช่นกัน

แล้วมนุษย์เหล่านั้นก็จะมีความเอื้อเฝื้อเผื่อแผ่ต่อเพื่อนร่วมโลกมากขึ้น เห็นความสำคัญของการมีชีวิตอยู่มากขึ้น

เพราะว่าคนเหล่านั้นได้เคยผ่านเหตุการที่เลวร้ายที่สุดมาแล้ว ได้เห็นคนตายกันเป็นล้านๆคน

แต่ว่าตัวเองกลับรอดวิกฤษนั้นมาได้ มันจึงทำให้คนเหล่านั้นให้ความสำคัญกับสิ่งรอบตัวมากขึ้น

และโลกเราก็จะสงบสุขน่าอยู่กว่าเดิม เพราะว่ามนุษย์ที่หลงเหลืออยู่ในโลกนั้นจะมีจิตรใจที่เมตตาต่อกัน และจะให้ความสำคัญกับการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมเป็นอย่างมาก(ก็เพราะมันกลัวว่าจะเกิดเรื่องขึ้นอีกน่ะสิ หุหุ)

ก็ประมาณณนี้แหละนะ ความคิดของผมน่ะ หุหุ

ขอใช้กระทู้นี้เป็นที่ระบายความคิดของเด็กเก็บกดคนนี้หน่อยเถอะนะ 55555555+

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
มกราคม 09, 2010, 13:08:22
เหอะๆๆ

โลกยังไม่แตกหรอก

จะรีบไปไหน

แต่ถ้าแตกจริง จะทำอะไรกันบ้างน๊า

┣▇▇▇═─ xมo noล์ฟ

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 11, 2010, 09:30:32
ถ้า แตก ละ ทุกคน จะ ทำไง ดี อ่ะ
ลอง นึก ภาพ ดู ดิ วัน ที่โลก แตก มัน น่า กลัว สุด ๆๆไป เลย
 :)

nooknickz

คะแนนขอบคุณ : 2
มกราคม 11, 2010, 12:10:07
แต่ที่ประเทศไทยก็เกิดสิ่งที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นหลายเรื่องแล้วนะ

บางเรื่องนุ๊กนิ๊กกลัวอ่ะ แต่อะไรมันจะเกิดก็เกิดเถอะเพราะมันเป็นที่พวกเราไม่ช่วยกันดูแลตั้งแต่แรก

พอโลกใกล้จะแตกแล้วค่อยมาดูแลเนี่ยนะ มันใช้ไม่ได้ ถ้าอยากดูแลจริงน่าจะดูแลตั้งแต่แรก ๆ  :'(

papatango

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 30, 2010, 09:19:26
เป็นธรรมดาของทุกสรรพสิ่ง มีเกิดย่อมมีดับ ไม่ว่าจะเป็นชีวิตคนเรา หรือโลก แม้ปี 2012 มันจะไม่เป็นตามนั้นก็ตาม แต่ด้วยความไม่ประมาทควรรีบสร้างสมบุญกุศลเอาไว้ จะได้ติดตามตัวเราไปทุกภพทุกชาติ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: