ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ไฟจ่ายแต่เปิดเครื่องไม่ติดครับทำไงดี???
แสดงแล้ว 3447 ครั้ง /
พฤศจิกายน 09, 2010, 09:51:16

gubankmaya

คะแนนขอบคุณ : 0
ไฟจ่ายพัดลมติด แต่เปิดเครื่องไม่ติดครับ :(

เข้าไบออส ก็ไม่ได้ เข้าฮาดดิสก็ไม่ได้ เสียงตี๊ดๆ ของสปีคเกอร์ ก็ไม่มีครับ (ไม่รู้ว่าเสียบถูกหรือป่าว) ???

ลองเซ็คแรมแล้วก็ใช้ได้ พาวเวอร์ซัพฟรายก็ใช้ได้ ครับ

มีวิธีอื่นอีกไหมครับ ผมไม่รู้เป็นที่ M B หรือป่าว ปวดหัวจังครับ :P

ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :-* :-*

gubankmaya

พฤศจิกายน 09, 2010, 09:56:19
(ตอนแรกเปิดติดแล้ว เข้าหน้าจอปกติด ไม่ถึง5นาที เครื่องดับไปเอง)

เลยลองถอดถ่านออกแล้วใส่ใหม่ แล้วไปตั้งเวลา Bios ใหม่

แล้วเซฟ ตอนเซฟอะครับเครื่องดับไปเอง ปกติ มันจะรันเช้าวิโดวใช้ไหมครับ

ช่วยทีนะครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 09, 2010, 10:39:15
ลองถอด CPU มาเสียบใหม่ลองดู

บางทีมันอาจจะร้อนก็ได้นะ

gubankmaya

พฤศจิกายน 09, 2010, 11:53:00
ผมทราบปัญหาแล้วครับ เมมบอดมันเสียครับ ขอบคุณครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: