ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
โทษนะคับ คอมผมมานเป็นไรไม่รู้อะช้ามาก
แสดงแล้ว 2945 ครั้ง /
ธันวาคม 14, 2010, 14:03:00
สมาชิกไม่มีภาพ

maimai

คะแนนขอบคุณ : 0
คือตอนใช้อะคับ ผมแค่เปิดเว็บไม่กี่อัน ซีพียู มานทำงาน 100 % เลยอะช้ามาก สักพักมานก็กลับสู่ปกติ อะคับเป็นทุกๆ 5 นาทีเลยอะคับ
สแกนไวรัสดูแล้วก็ไม่หายครับ รบกวนช่วยบอกทีครับ ตอกแรกก็ปกติ พึ่งเป็นไม่กี่วันมานี่เองอ่าคับ :P

maimai

ธันวาคม 14, 2010, 18:07:52
ช่วยผมด้วยคร้าบทำไงดีรำคาญมาก  :-X

maimai

ธันวาคม 15, 2010, 09:10:11
กำ มีแต่คนอ่าน  :P

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ธันวาคม 15, 2010, 10:33:34
ปรกติใช้เบาร์เซอร์ของอะไรครับ ลองเปลี่ยนใช้ตัวอื่นดู แล้วดูว่ามันยังเป็นอยู่รึป่าว ถ้าเป็นอยู่แสดงว่าเครื่องมีเวิร์มแล้ว กรณีนี้ ถ้าเอาง่ายๆก็ลงวินโดว์ใหม่ หรือไม่ก็ หาโปรเซตที่มันแปลกปลอมแล้วทำงานพร้อมกับเบาร์เซอร์ดูว่าเป็นตัวไหน เสร็จแล้วก็เอาไป google แล้วหาวิธีแก้อีกที(แต่ผมแนะนำลงวินโดว์ใหม่เถอะง่ายดี)

ถ้าไม่เป็น แสดงว่าขยะเยอะ ลองหาโปรแกรมทำความสะอาดเครื่องมาใช้ดู ส่วนใหญ่ที่เค้านิยมใช้กันก็ CCleaner ล่ะมั้ง(ผมไม่เคยใช้นะเลยไม่รู้วิธีใช้)

หรืออีกสาเหตุเป็นเพราะเว็บที่คุณเข้ามีสคิปแปลกปลอม ลองปิดการทำงานของจาวาสคิปแล้วลองดูอีกทีครับว่าจะหายมั้ย

ลองเช็คดูตามที่บอกครับ :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 16, 2010, 10:21:33
อาจจะเป็นที่เว็บก็ได้ บางเว็บอาจจะมีสคริป วนลูปแบบไม่มีออก เลยทำให้ แฮงค์ก็เป็นไปได้

แล้วใช้ Browser อะไรอยู่เน้อครับ ลองใช้ Chrome ดูซิ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: