ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เปลี่ยนชื่อ hi5 เรา เป็น .co.cc (ฉบับแก้ไขแล้ว)
แสดงแล้ว 5400 ครั้ง /
กรกฎาคม 07, 2009, 11:20:32

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เปลี่ยนชื่อ hi5 เรา เป็น .co.cc (ฉบับแก้ไขแล้ว)

คอมเมนต์ : หลายคนอาจจะสงสัยนะครับ เอาไปทำเพื่ออะไร ขออธิบายคร่าวๆครับเช่น เข้า moshiza99.co.cc ก็จะเป็นการเข้า hi5 ผม ไรประมาณนี้ หวังว่าพอเข้าใจกันเน้อ

วิธีทำ

ขั้นตอนแรกเข้าสู้เว็ป www.co.cc ครับผม จากนั้น กรอกชื่อที่เราต้องการจะใช้ครับ เช่น it4xweb.co.cc แล้วกดตรวจสอบความพร้อมใช้งานครับ

เมื่อชื่อที่เราต้องการไม่มีคนใช้อยู่ก็เสร็จเรา อิอิ กดเข้าสู่การลงทะเบียนต่อครับ

จากนั้นมันก็จะให้เราลงทะเบียนครับ หรือถ้าเราเคยลงทะเบียนไว้แล้วใช้ของเก่าก็ได้ ผมขอข้ามวิธีสมัครนะ เพราะคงสมัครกันเป็นทุกคนแล้ว

หลังจากที่ login แล้วขอเสร็จแล้วจะได้แบบภาพครับ แล้วกดตั้งค่าเลย

จากนั้นให้กดตั้งค่าตรง .co.cc ครับ

หลังจากที่เข้ามาแล้วเลือกที่ช่อง Url forward แล้วใส่ลิงค์ hi5 เราจริงๆ แล้วกดตั้งค่าครับ

หลังจากที่ตั้งค่าเสร็จเรียบร้อยแล้ว ลองเข้า hi5 เราจากชื่อ .co.cc ดูซิครับ แค่นี้เองง่ายไหม

Credit : www.it4x.com

คัดลอกไปที่ไหนไม่ว่าครับแต่กรุณาให้ credit กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2009, 23:21:09 โดย admin »

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
สิงหาคม 03, 2009, 16:39:41
ทำเพื่ออะไรอะ
เท่ๆชิมิ
 ;)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: