ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค photoshop : พิมตัวหนังสือตัวเล็กไม่ได้ อังกฤษตัวเล็กพิมไม่ได้แก้ไงอ่าน!!
แสดงแล้ว 31961 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 22, 2011, 22:15:00

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เทคนิค photoshop : พิมตัวหนังสือตัวเล็กไม่ได้ อังกฤษตัวเล็กพิมไม่ได้แก้ไงอ่าน!!

บางคนอาจจะเคยเป็นนะครับ พิมตัวหนังสือ อังกิด พิมยังไง ก็ไมไ่ด้ตัวเล็กเลย ออกตัวใหญ่ตลอด

บางคนคิดว่าเป็นที่วินโดว์มั้ง เป้นที่ฟอนต์มั้ง จริงๆไม่ใช่เลยครับ

ลองพิม text อะไรก็ได้ซักตัวนึงนะครับ แล้วกด Ctrl+t

ให้ติ๊กตัว TT ที่อยู่ออกครับ

แค่นี้หล่ะครับ ก็พิมตัวเล็กตัวใหญ่ได้แล้ว ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่เลย ^^

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
กุมภาพันธ์ 24, 2011, 14:29:53
 :)

รับทราบงับ ^^

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: