ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ซื้อ NoteBook Dell n5010มาแล้วไฟดูด ทำไงดี
แสดงแล้ว 9115 ครั้ง /
มกราคม 23, 2011, 21:17:18

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
ซื้อ NoteBook Dell n5010มาแล้วไฟดูด ทำไงดี

ไม่ดูตลอดเวลานะครับดูดเป็นบางครั้ง  จะสงผลกระทบต่อตัวเครื่องไหม
แล้วอาการแบบนี้ผิดปกติหรือเปล่า ผู้รู้ตอบทีครับ ขอบคุนครับ
  :-*

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 23, 2011, 21:45:14
ไม่ผิดปกติครับ เพื่อนผมก็ใช้รุ่นนี้ ไฟมันรั่วครับ
โดนดูดประจำครับ(ถ้าหาในGoogle หรือถามคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ จะรู้ว่าโดนกันทุกคน)

สว่นผลกระทบกับเครื่องต้องให้ผู้รู้มาตอบแหละครับ ผมแค่มายืนยันเฉยๆว่ามันเป็นอาการปกติ จะได้ไม่ต้องกังวลน่ะครับ^^

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 23, 2011, 21:47:23
เนื่องจากวัสดุที่ใช้ทำ Plamrest รุ่นนี้เป็นสื่อไฟฟ้าบางส่วน ทำให้ผู้ใช้งานรู้สึกได้ถึงไฟรั่วนิดหน่อย
เพราะส่วนที่สัมผัสกับตัวเครื่องเป็นส่วนที่บางที่สุดของแขนเรา จึงทำให้เรารู้สึกถึงไฟรั่วได้ง่าย

วิธีการแก้ไขง่ายๆ ของผู้ใช้งาน

-สามารถนำพลาสติกที่ใช้สำหรับกันรอยมาแปะที่ตัว Plamrest เพื่อเป็นการป้องกัน เพราะพลาสติกที่ใช้เป็นฉนวนได้ดีชนิดหนึ่ง
-เวลาใช้งานหลีกเลี่ยงสัมผัสส่วนที่เป็นกราวน์เพื่อกันไฟรั่ว เช่น พื้นที่เป็นปูนหรือกระเบื้อง เพราะ 2 ชนิดนี้เป็นกราวน์ได้อย่างดี แต่สามารถใช้พรหมรองเท้าขณะใช้งานได้ ก็จะสามารถกันได้ดีอีกเช่นกัน

แต่ถ้ารู้สึกถึงไฟรั่วมากแบบเตะแล้วถึงกับต้องสะดุ้ง ก็สามารถแจ้งทาง Dell Support ได้ทันทีทาง Customercare เพื่อทำการวิเคราะห์และแก้ไขต่อไปครับ

จากที่นี่ครับ http://www.thaidellclub.com/board/index.php?topic=15802.0

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 23, 2011, 22:31:15
ตามบอลลูนครับ โน๊ตบุคพี่ก็โดนบ้าง บาทีก็ดูด

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
มกราคม 24, 2011, 16:38:54
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับผมที่มาไขปัญหาให้เข้าใจ

ขอบคุนมากครับ

Noobvergin

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 24, 2011, 18:00:23
ผมก็เปงอะของ dell inspiron1440 ดูดตรง ทัชเเพด เลย ดูดบ่อยเเต่ไม่แรงอะ มีวิธีแก้มั้ยคับบ :-*

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มกราคม 27, 2011, 22:04:42
โน๊ตบุ๊คส่วนใหญ่มีกราวอยู่ที่ จอนะครับ ติดกับสายแพ ที่ขาพับ
หาสายโยงๆจาบอร์ไปกราวดู

แต่ไม่แนะนำครับสำรับเครื่องใหม่ มีประกัน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: