ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เมนบอร์ด IBM เข้า ไบออส อย่างไงครับ
แสดงแล้ว 7328 ครั้ง /
มกราคม 31, 2011, 07:35:47

0NOUNG0

คะแนนขอบคุณ : 0

หวัดดีครับพี่ๆๆ ไม่ทราบว่า เมนบอร์ด IBM เข้า ไบออส ไปปรับ First Boot อย่างไงครับ  บนหัวที่ให้เลือกทางด้านบนไม่มีคำว่า BOOT ครับ

มีแต่พวกนี้อะครับ    Main    Device     Startup     Advanced     Securty     Power     Exit   ไม่ทราบว่าปรับFirst Boot อย่างไงครับ

รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ 

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 31, 2011, 08:43:53
มันน่าจะมีบอกตอนก่อน บูทอ่ะครับ

ถ้าไม่รู้จริงๆ ส่วนใหญ่จะนิยมกด F2 กับ Del รัวๆครับ

ถ้าไม่มีลอง ESC ครับ ถ้าไม่มีกดมันทุกปุ่มเลยครับ ห้าๆ อันนี้ผมทำจริงๆนะ

แล้วก็เปิดปิดเครื่องอยู่นั่นหล่ะครับ ลองทีละปุ่มจนกว่าจะรู้ว่าปุ่มไหน

0NOUNG0

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 31, 2011, 10:57:57

ตอนนี้ผมเข้าไปได้แล้วครับ แต่ผมไม่สามารถ เลือกหา หัวข้อที่จะไปปรับ ให้ First Boot  จาก CD-DVD ได้ครับ ไม่รู้ว่าเข้าตรงไหนครับ

อันนี้คือหัวข้อต่างๆๆ ครับ  Main    Device     Startup     Advanced     Securty     Power     Exit    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ 

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 31, 2011, 13:40:11
start up ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: