ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
WLM Lite 8.1.0178 เล่นได้ไม่ต้องติดตั้ง?
แสดงแล้ว 6542 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 20:41:17

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เดี๋ยวนี้ผู้ใช้คอมส่วนมากจะมีแฟลชไดร์ว (Flash Drive) กันมากมาย วันนี้ผมเลยเอา โปรแกรม WLM มาฝากกัน แต่มันไม่ธรรมดาตรงที่ว่า เจ้าตัวนี้ไม่ต้องติดตั้งลงคอมพิวเตอร์ครับ เหอๆ หมายความว่า เราสามารถใส่ไฟล์นี้ใน Flash Drive ของเราได้เลย จริงๆ ผมเคยแนะนำไปแล้ว ครั้งนึง แต่ตัวนี้เป็นเวอร์ชันใหม่ครับ

ก่อนอื่นก็ให้ดาว์นโหลดไฟล์ ชื่อ WLM Lite 8.1.0178 คลิกได้เลยครับ (ตัวใหญ่อาจโหลดนานนิดนึงครับ)
http://www.thaimsn.net/Download/wlmlite810178.exe

พอคลิกแล้วอาจพบหน้าต่างแจ้งตื่นการรันไฟล์ เป็นระบบรักษาความปลอดภัยของ windows ตามปกติให้คลิก Run ครับ

ต่อไป อาจะจะเจอหน้าต่างนี้อีก กรณีเครื่องท่านใดที่ตั้ง Firewall ไว้ครับผม ตลิก Unblock ครับ ไม่งั้นอดเล่น เหอๆ

หน้าตาโปรแกรม WML Lite เหมือนกันเด๊ะๆ แต่รู้สึกไม่เหมือนอยู่อย่างนึงคือ แถมบาร์ด้านข้างดันไปอยู่ด้านขวา ส่วนอื่นๆ ก็เหมือนกัน หมดครับผม

อ้อประโยชน์อีกอย่าง นอกจากเราจะพบโปรแกรม WLM lite ไปเล่นที่ไหนก็ได้แล้ว ถ้าเราไปเล่นเครื่องอื่นที่มี WLM อยู่แล้ว เราก็สามารถ ใช้ WLM Lite รันอีเมล์อื่นอีกตัวก็ได้ครับ เล่นพร้อมกันได้สอง account โดยไม่ต้องหาโปรแกรมเสริมครับ แถมเล่นแบบนี้ไม่มีโฆษณา ให้เกะกะลูกตาอีกด้วย พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ^^!

Credit : thaimsn

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: