ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เต้นเปลือยอก สีลม สงกรานต์ประเทศไทย มาแรงมากๆ [เต้นเปลือยหน้าอก]
แสดงแล้ว 55724 ครั้ง /
เมษายน 17, 2011, 10:32:34

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เต้นเปลือยอก สีลม สงกรานต์ประเทศไทย มาแรงมากๆ

ลองดูรายละเอียดข่าว เต้นเปลือยอกจากคลิปนี้ครับ

ภาพคร่าวๆครับ หน้าตาดีกันทั้งนั้น

โค๊ด: [Select]
ICT กำลังไล่ตามบล็อคเลยครับ พวกคลิก [เต้นเปลือยหน้าอก]

คลิป เต้นเปลือยหน้าอก เต้นเปลือยอก สีลม แบบไม่เซนเซอร์ ขอเข้ารหัสไว้นะครับ ใครอัพก็ไม่รุ้ห้าๆ

ไม่สามารถเผยแพร่้ได้ครับ มันไม่ดีนะ๊เด็กน้อย ^^
เดากันไม่อยากครับ เว็บยักษ์ใหญ๋วิดีโอ

ผมคิดว่าเค้ามาทำแบบนี้ได้คงเมากันแน่ๆเรย ห้าๆอยากไปดูจัง

แต่ในแง่ความเป็นจริงแล้ว ออกมาเต้นเปลือยอก สีลม แบบนี้มันก็ทำให้ประเพณีไทยดูเสื่อมเสียลงนะครับ

มันก็อยู่ที่คนมองในมุมมองแบบไหนมากกว่า

ตอนนี้รู้สึกว่า ตำรวจได้ไล่จับ หญิงสาวที่เต้นเปลือยอก ด้วยนะครับ

คิดเห็นอย่างไร กับข่าว เต้นเปลือยอก ถนนสีลม ก็มาโพสกันในกระทุ็นี้หน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 23:43:33 โดย Moshi »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 17, 2011, 10:57:44
เอาข่าว เต้นเปลือยหน้าอก สีลม มาให้อ่านกันครับ

บล็อคระนาว คลิปสาวรุ่นเต้นเปลือยอกสงกรานต์สีลม มูลนิธิเพื่อนหญิง-ก.วัฒนธรรมตำหนิจนท.ปล่อยหวิว

นางสาวสุเพ็ญศรี พึ่งโคกสูง หัวหน้าศูนย์พิทักษ์สิทธิสตรี มูลนิธิเพื่อนหญิง  กล่าวถึงการเต้นของวัยรุ่นหญิงในงานวันสงกรานต์บนถนนสีลม ลักษณะไม่สวมเสื้อท่อนบนและสวมกางเกงขาสั้นมาก มีนักท่องเที่ยวเชียร์ พร้อมฉีดน้ำอยู่โดยรอบ และมีการถ่ายเป็นคลิปวิดีโอเผยแพร่ทางอินเทอร์เน็ต ว่าเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม พร้อมตำหนิเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติหน้าที่ ในพื้นที่ที่ปล่อยให้เกิดเหตุการณ์ดังกล่าว  ทั้งๆที่ควรจะตักเตือนหรือนำวัยรุ่นหญิงที่มีพฤติกรรมดังกล่าวออกไป หรือหากมีการดื่มสุรา หรือสิ่งมึนเมาเป็นเหตุจูงใจให้มีพฤติกรรมนั้นเจ้าหน้าที่ควรนำตัวออกไปเพื่อให้ได้สติก่อน ทั้งนี้ในทางกฎหมายการกระทำดังกล่าวถือเป็นลหุโทษ เป็นการกระทำไม่เหมาะสมในที่สาธารณะ  ประเพณีไทยเป็นสิ่งดีแต่หากยังไม่มีการควบคุมปล่อยให้เลยเถิด ทั้งยังมีการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ซึ่งเป็นต้นเหตุของการก่อเหตุทะเลาะวิวาท และ พฤติกรรมอื่นๆที่ไม่เหมาะสมอีกมากมาย ผู้ที่จัดงานหรือผู้ที่รับผิดชอบดูแลการจัดงานต้องรับผิดชอบกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

ด้านนายอิสสระ สมชัย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (พม.)กล่าวตำหนิเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่เช่นกัน ที่ปล่อยให้เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น เจ้าหน้าที่ควรจะมีการกวดขันและไม่ปล่อยให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วว่า บนถนนสีลม มีแหล่งยั่วยุ สถานบันเทิงที่ล่อแหลม เจ้าหน้าที่ตำรวจควรดูแลไม่ปล่อยให้เกิดเหตุการณ์ขึ้น

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คลิปวีดีโอภาพการเต้นเปลือยอกของสาววัยรุ่นที่ว่อนอยู่ในอินเตอร์เน็ต ได้กลายเป็นหัวข้อวิพากษ์วิจารณ์อย่างกว้างขวาง โดยขณะนี้ภาพคลิปที่เคยถูกนำเผยแพร่ในเว็บไซต์ youtube  ตั้งแต่เมื่อคืนที่ผ่านมา ได้ถูกทางกระทรวงไอซีทีตามไล่บล็อคการเข้าถึงหมดแล้ว แต่ในขณะที่ตามเฟซบุ๊กนั้น ได้มีการเผยแพร่ส่งต่อกันอยู่เป็นจำนวนมาก เนื่องจากเป็นบัญชีการเข้าถึงที่มีความเป็นส่วนตัว และยากต่อการเข้าถึงในแต่ละบุคคล

ที่มาของข่าวนี้ค๊าฟ

http://kunginternews.blogspot.com/2011/04/blog-post_6431.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 23:40:26 โดย Moshi »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 17, 2011, 23:02:46
แหม่.. รู้งี้เราทำมั่งดีกว่าเอสเสียวคงจะแรงน่าดู ;D

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
เมษายน 21, 2011, 18:22:33
 :o

เหวอ!!!

น้องบูมเห็นแล้วววววววว ง่าาาา

ทำไปได้ เต้นเปลือกอก ทำไปได้ เห้อ

เจ้าชายไร้เดียงสา

คะแนนขอบคุณ : 0
คลิ๊กไอทีเว็บบอร์ด สังคมเล็กๆ แต่น้ำใจไม่เล็ก
เมษายน 25, 2011, 21:39:33
ทำไมได้ไงอ่าา

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: