ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
windows cannot find 'scvvhost.exe' แก้ไขอย่างไรมาอ่าน
แสดงแล้ว 8647 ครั้ง /
เมษายน 23, 2011, 12:10:21

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
windows cannot find 'scvvhost.exe' แก้ไขอย่างไรมาอ่าน

ไม่ค่อยได้โพสเทคนิค กันซะนานเชียวครับวันนี้โอกาสดีเลยมาโพสซะหน่อยครับ

error ที่มันฟ้องขึ้นมาคือหาไฟล์นี้ไม่เจอ เพราะไฟล์นี้เป็นไวรัสครับ วิธีแก้มาแก้กันง่ายๆเลยครับ

อันดับแรกไปที่

Start  => run  พิมพ์ regedit  กด OK

ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE

ไปที่ Software

ไปที่ Microsoft

ไปที่ Windows NT

ไปที่ CurrentVersion

คลิกที่ Winlogon

แล้วมองหา string ที่ชื่อว่า Shell  ด้านขวามือ

ดับเบิ้ลคลิกขึ้นมา แล้วแก้ไขค่าให้เหลือแค่  Explorer.exe  เท่านั้นพอ แล้วก็ OK

ปิด Registry Editor  แล้ว Restart โลดเลยครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: