ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เข้าเว็บแล้วชอบค้างครับ
แสดงแล้ว 8102 ครั้ง /
มิถุนายน 29, 2011, 09:51:40

collections

คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่าเวลาเข้าเว็บไปสักพักแล้วมันจะค้างไปเลยอ่ะครับ เป็นเฉพาะเวลาเข้าเว็บ พอลองเปลี่ยน บราวเซอร์เป็น firefox ก็ยังค้างเหมือนเดิม พอมาลองใช้Chorme อันนี้ไม่ค้าง ใช้ IE7 ก็ไม่ค้าง เป็นแต่ IE8 แต่ว่าพอลงวินโดว 7 แล้วใช้IE8 มันก็ไม่เห็นค้างนะครับ คือว่า พอมีวิธีแก้ไหมครับ ผมอยากใช้ วินโดว XP มากกว่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  :-*

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 29, 2011, 12:15:46
ปัจจุบันผมไม่ใช่ IE แล้วครับ Chorme ไม่งั้นก็ firefox อย่างเดียวครับ

วิธีแก้เบื่องต้น ลบ Temp บ่อยๆครับ

อีกวิธีเจอมายังไม่ลองครับ เข้า Run>Cmd

แล้วพิมพ์ regsvr32 actxprxy.dll แล้ว Enter

collections

คะแนนขอบคุณ : 0
มิถุนายน 29, 2011, 23:39:22
ขอบคุณนะครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: