ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ติดตั้ง languages pack ได้แล้ว แต่ทำไมไม่เห็นมีไรเลยคะ
แสดงแล้ว 3280 ครั้ง /
มกราคม 24, 2010, 23:46:09

wonder

คะแนนขอบคุณ : 0
ติดตั้งลงเครื่องแล้วนะคะ แต่ทำไม Display Language ยังไม่มีอีกละคะ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 26, 2010, 15:24:53
ติดตั้งลงเครื่องแล้วนะคะ แต่ทำไม Display Language ยังไม่มีอีกละคะ

คือว่ากระผมต้องขอประทานโทษคุณผู้หญิงด้วยนะครับ ที่มาตอบช้าและให้คำปรึกษาไปแบบผิดๆ หุหุ รู้สึกผิดจังแฮะ :-X

คือว่าเรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ ไอ้ตัว languages pack ที่ผมให้คุณโหลดไปมันไม่ใช่ตัว languages pack ของจริงอ่ะครับ มันเป็นแค่ตัวอัพเดท languages pack เท่านั้น คือประมาณว่าเป็นตัวทำให้ languages pack ที่มีอยู่ในเครื่องแล้วให้ใหม่ขึ้นอ่ะครับ

แล้วผมก็ใช้ความสามารถในการขุดหา(อันน้อยนิด)ขุดดูทั่ว Google แล้ว ก็ยังไม่เจอลิงค์ดาวโหลด languages pack เลย :-X

ผมรู้สึกผิดอย่างเต็มเลยนะ เหอๆ ก็เลยไปอัพ Microsoft Office 2007 Thai [Full] + [Serial]
ไว้ให้คุณอ่ะครับ หุหุ โหลดไปลงใหม่ได้เลยเน้อ!!!จิ้ม

ปล.ต้องลบอันเก่าออกก่อนนะครับ
ที่ Start>>Control Panel>>Add or Remove Programs>> Microsoft Office Enterprise 2007>>Remove

ปล.อีกที อาจจะโหลดนาน ลงนานหน่อยนะครับ แต่ว่าตัวนี้ดีจริงๆ ผมใช้อยู่ เป็นภาษาไทย100% เลยครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2010, 15:27:13 โดย Balloon 55_หุหุ »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 26, 2010, 16:40:05
ตามบอลลูนไปเลย คับ รู้สึกว่า จะไม่มีตัวอัพเกรด  อังกิดเป็นไทยนะ

หรือว่าผมหาไม่เจอไม่รู็ ฮ่าๆ

แต่ใช้ของบอลลูน ชัวร์คัฟ  โมชิ Confirm!!

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: