ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ผมสงสัย ว่าเป็นไวรัสรึเปล่า?
แสดงแล้ว 3440 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 23:09:22

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
คือว่าผมโหลดคลิบมาจากบิต แล้วมันยังไม่เสร็จได้แค่80%ผมก็เปิดดูละ อิอิ
ปรกติถ้ามันโหลดไม่เสร็จมันจะขึ้นเป็นกระตุกๆ แปลว่าไฟล์ไม่ครบ :o

แต่นี่อะไร ทำไมอยู่ดีๆมันถึงขึ้นเป็น แบบว่า คลิบที่ผมดูมาแล้วได้อ่ะ

งงป่ะ

เช่น ถ้าตอน2โมงเช้าผมดูคอนเสิร์ตบิ๊กแบง แล้วผมก็กดลบไปแล้ว
แต่พอมาเปิดคอมอีกทีตอนเย็น แล้วผมก็เปิดคลิบที่ยังโหลดไม่เสร็จดู
ช่วงที่ไฟล์มันเสียหาย(ไม่ครบ)ก็จะขึ้นเป็นคอนเสิดบิ๊กแบง(ที่ลบไปแล้ว/บางทีคลิบที่เคยดูแต่ยังไม่ลบก็จะขึ้นมา)แทนภาพกระตุกๆ-*-

งงเลยสิทีนี้555+ ใครพอจะมีแนวทางแก้ไข ช่วยเค้าด้วยเน้อ :-*

อันนี้แถมๆ 555+
ใครพอจะรู้วิธีดูว่า Mainboard support buss  ได้เท่าไรบ้างอ่ะครับ :-[

หุหุ เค้าดูไม่เป็นอ่ะ อายจัง

ปล.ภาษาไทยอาจจะติดๆขัดๆไปบ้างอย่าถือสาเลยนะ พอดีว่าคีบอร์ดพี่เรามันไม่มีภาษาไทยอ่ะ เราเลยต้องดูจากคีบอร์ดอันเก่าของเราที่พังแล้วก็ค่อยมาพิมอีกที อิอิ ;D

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 19, 2010, 00:13:25
ไม่เคยเล่นบิตอะ :P

charge01

คะแนนขอบคุณ : 1
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:21:45
แปลกนะ ไม่เคยเป็นครับ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:25:55
แปลกนะ ไม่เคยเป็นครับ

งืมใช่ๆแปลกมากไม่มีใครเคยเป็นเลย ถามเพื่อนก็ไม่มีใครเป็น 555+ เวงมากๆ :-X

แต่ตอนนี้ลงวินใหม่ละ หวังว่ามันคงจะหาย หุๆ ลงวินรอบ2ในระยะเวลา1อาทิตย์ :o

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:41:52
อ่อ พี่ว่า น่าจะเป็นที่ Utorrent  ลบไฟล์เดิม จิงๆมันไม่ลบ มันเหมือนเอาผ้าไปคลุม แล้ว Utorrent

มันจะกินพื้นที่ว่างเอาไว้ก่อน ในพื้นที่ บางส่วนที่ยังโหลดไม่เส็ด เลยถูกอ่านจาก พื้นทีเดิม คือ Big Bang ที่ลบไปแล้ว

อธิบายไปงง ไหม๊เนี่ย - -"

แต่พี่เชื่อว่าน่าจะเป็นตามที่บอกนั่นแหละ

ส่วนบัสก็ ดูรุ่น โดย cpu-z ก่อนก็ได้ แล้วก็ google ง่ายดี หุหุ

แต่ถ้ามีวิธีเจ๋งๆกว่านี้ แนะแนวพี่ด้วยนะ หุหุ

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 24, 2010, 13:53:01
ui!  <<< นี่นามสกุลของไฟที่ยังโหลดไม่เสร็จหรือปล่าว ถ้าจำไม่ผิด

ผมกเคยลองดูหนังที่โหลดไม่เสร็จบ่อย เช่น xx ก็เคยเป็นแบบที่คุยเคยเจอ ไม่แปลกหรอกคับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 24, 2010, 14:46:31
ui!  <<< นี่นามสกุลของไฟที่ยังโหลดไม่เสร็จหรือปล่าว ถ้าจำไม่ผิด

ผมกเคยลองดูหนังที่โหลดไม่เสร็จบ่อย เช่น xx ก็เคยเป็นแบบที่คุยเคยเจอ ไม่แปลกหรอกคับ

โหลดหนังบ่อยละซิท่า 55+

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 24, 2010, 16:51:53

โหลดหนังบ่อยละซิท่า 55+

:-[

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: