ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยู่ดีๆ ไอคอนที่หน้าจอก็มี BG เป็นสีดำครับ ช่วยด้วยครับ
แสดงแล้ว 7384 ครั้ง /
กันยายน 15, 2009, 15:34:05

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
อยู่ดีๆ ไอคอนที่หน้าจอก็มี BG เป็นสีดำครับ ช่วยแก้ให้ทีครับ

คือว่าผม copy รูปจาก Microsoft Office Word 2007 แล้วกดผิดดันไปกด Paste ที่หน้าจอ แทนที่จะไปกด Pasteใน Panit

พอกดเสร็จก็เป็นดังรูปเลยครับ ช่วยเหลือด้วยนะครับ

ส่วนรูปนี้ของผม ก็ติ๊กถูกหมดแล้วครับ ก็ไม่หายครับ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
กันยายน 15, 2009, 17:16:13
ผมลองแก้ปัญญาเองได้แหละครับ ทฤษฎี หนามยอกเอาหนามบ่ง แล้วลองอ่าน ภาษาอังกฤษที่มันเด้งขึ้นมาแล้วลอง เข้าไปแก้ดู  สรุปว่าได้ผลหายแหละครับ ตามรูปเลยครับ

เพียงแค่ลบออกครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 15, 2009, 17:24:00
คลิกขวาที่หน้า Desktop >Arrange Icon By เอาเครื่องหมายถูกออกที่ Lock Web Items on Desktop ตามภาพครับ

ลองดูแล้วรายงานผลกันหน่อยเด้อ ^^

Newie!!

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 06, 2010, 12:36:47
แนะนำตัวครับ

ผมเป็นผู้ดูแลบอร์ดคนใหม่

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: