ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
จะเปิดร้านเกมส์ รบกวนขอสเปคด้วยค่ะ
แสดงแล้ว 9640 ครั้ง /
เมษายน 27, 2010, 10:08:59

nudee99

คะแนนขอบคุณ : 0
ไม่มีรู้ว่าร้านทั่วไปใช้สเปครัยกัน
รบกวนด้วยนะคะ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 27, 2010, 10:20:00
ไปที่ร้านคอม คลิกขวาที่ My Computer แล้วเลือก Properties แล้วจดสเป็คครับ อิอิ

ล้อเล่นๆครับ เด่วรอเร็ปล่างครับ ^^

ปล.ทำแบบที่ผมบอกก็ดีนะ เสร็จแล้วก็ไปสั่งร้านประกอบหรือสั่งซื้อเป็นล็อดก็ง่ายดีครับ หุหุ

หรือไม่ก็ ไปที่ร้าน ลง ใช้ cpu_z แล้วจดสเป็คเอา หรือไปก็ถามเจ้าของร้านตรงๆไปเล๊ย ว่าซื้อะไรยังไง ที่ไหน เท่าไหร่  ;D

nudee99

คะแนนขอบคุณ : 0
เมษายน 27, 2010, 10:28:31
แป่ว...ลองแล้ว แต่เครื่องที่ร้านเน็ทแถวบ้านมันเก่า เปิดมาหลายปี ม่ะเห็นเปลี่ยนเครื่องค่ะ
ไหนๆ ว่าจะเปิด เลยอยากได้สเปคแบบที่ใช้ได้นานๆ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 27, 2010, 10:30:54
มีงบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ แต่ละเครื่อง

ลองดูเสปค คนอื่นๆที่จัดไว้ในบอร์ดนี้ ก็ยังโอเคอยู่นะครับ

http://www.it4x.com/forum/index.php?board=32.0

สำหรับร้านทั่วไป ก็ คอมเหมือนคอมบ้านๆหล่ะครับ แล้วก็ใส่กาดจอสูงๆหน่อยก็โอเคละครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 27, 2010, 10:43:00
มีงบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ แต่ละเครื่อง

ลองดูเสปค คนอื่นๆที่จัดไว้ในบอร์ดนี้ ก็ยังโอเคอยู่นะครับ

http://www.it4x.com/forum/index.php?board=32.0

สำหรับร้านทั่วไป ก็ คอมเหมือนคอมบ้านๆหล่ะครับ แล้วก็ใส่กาดจอสูงๆหน่อยก็โอเคละครับ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ แรมซัก 1 GB ซีพียู ดูโอ้คอร์ ความถี่ก็ซัก 2.6 ก็ใช้่ได้แล้วมั้ง การ์ดจอก็ 256 - 512

ที่เหลือ บอร์ดกับเพาร์เวอร์ ผมไม่รู้อะ - -

ปล.รอผู้ดูแลเฉพาะทางดีกว่าเนอะ ^^'

ปล.2 หูฟังแถวบ้านผม 120 เอง มีไมโครโฟนด้วย - -' เสียงชัดดังพอใช้ได้เลย เด่วนี้ร้านเกมเค้าใช้หูฟังหมดแล้วมั้ง อืม..

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: