ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยแนะนำเน็ทแรงๆแบบไม่ต้องใช้โทรศัพท์บ้านด้วยครับ
แสดงแล้ว 5090 ครั้ง /
พฤษภาคม 04, 2010, 21:33:33

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
อยากติดเนทที่บ้าน แต่ไม่มีโทรศัพท์บ้านครับ อยากได้แรงๆ เพราะใช้เล่นเกมด้วยครับ ใช้มือถือต่อ มันช้ามากเลยครับ (ตอนนี้ผมใช้เน็ทต่อกะ n70 อนู่ช้ามากๆเลยครับใช้ซิม dtac อ่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับแต่ยกเว้น 3BB นะ
มันเข้าไม่ถึงอ่ะผมอยู่ชลบุรี อำเภอสัตหีบ เน็ท3BBไม่ถึงถามเค้าแล้วเค้าบอกว่าสัญญานมาไม่ถึง
อีก5กม.ก็ถึงแล้วแต่เค้าไม่ยอมทำ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 05, 2010, 08:16:52
ของผมดิจะใช้Mnมาถึงตรงหน้าปากซอยบ้าน ดูมันทำ - -'' เลยต้องจำใจใช้ TOT

ไม่รู้เหมือนกันครับ จะแนะนำอะไรดี แต่แมกเน็ตก็ได้มั้ง

ปล.3bb มันติดเสาให้ไม่ใช่เหรอครับ เห็นในเว็บมันก๊ะบอก มาไม่ถึงมันก็ติดให้ ขอแค่มีที่ให้มันตั้งเสาพอ ???

พฤษภาคม 05, 2010, 09:57:44
ไม่รู้ครับเค้าบอกแค่ว่าสัญญาณไม่ถึง
คือผมไปถามที่ห้างโลตัสสัตหีบเพราะมันมีศูนอยู่ที่นั่น
แต่ว่าบ้านผมอยู่ต.แสมสารใกล้ๆกะสัตหีบประมาณ10กม.แล้วเค้าบอกว่าถ้ามาทางบ้านผมอ่ะสัญมาถึงแค่5กม.

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 06, 2010, 16:07:46
CAT - CDMA นะจ๊ะ

ลองไปติดต่อดู

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 06, 2010, 16:16:57
สรุป..ใช้อะไรก็ได้ครับ ตอนนี้ 4M แทบทุกแบรนแล้วครับ ราคาเท่ากันด้วย จะต่างกันตรงของสมน้ำหน้าคุณ อย่างของผมได้โทรฟรีเดือนล่ะ 590 แต่ไม่เคยได้ใช้โทรเลย หรือถ้าอยากเอาแรงกว่านี้ ก็ขอผู้ให้บริการได้ึครับ บอกเค้าว่า "เน็ต 10 M" จัดไป

พฤษภาคม 06, 2010, 17:59:56
ขอบคุณครับตอนนี้ผมยังทนใช้Dtacอยู่เลยช้ามั่กๆ
เดี๋ยวผมจะเปลี่ยนล่ะ CAT - CDMA

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
พฤษภาคม 10, 2010, 13:08:45
3bb บริการหลังการขายห่วยแตก อินเตอร์เน็ต ตัดบ่อย ซ้ำยังมีปัญหากับ TT&T

ทำให้โยนปัญหากลับไปกัลับมาไม่จบสิ้น      ปล.  บริการวันเก็บเงินดีมากมาย

ßë©äûšë

พฤษภาคม 10, 2010, 13:34:08
3bb บริการหลังการขายห่วยแตก อินเตอร์เน็ต ตัดบ่อย ซ้ำยังมีปัญหากับ TT&T

ทำให้โยนปัญหากลับไปกัลับมาไม่จบสิ้น      ปล.  บริการวันเก็บเงินดีมากมาย

อ่าว..ยังไงเนี่ย นี่ผมกะว่า หมดสัญญา TOT จะเปลี่ยนไปใช้ 3bb อยู่นะเนี่ย เห็นเค้าบอกว่าดี คนที่ทำงานบอกว่าที่บ้านใช้แล้วดี ไม่หลุดเลย

ตกลงยังไงกันแน่เนี่ย - -' ถ้าพลาดมาผมต้องทนใช้อีกปีเลยนะ :'(

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 10, 2010, 16:38:40

อ่าว..ยังไงเนี่ย นี่ผมกะว่า หมดสัญญา TOT จะเปลี่ยนไปใช้ 3bb อยู่นะเนี่ย เห็นเค้าบอกว่าดี คนที่ทำงานบอกว่าที่บ้านใช้แล้วดี ไม่หลุดเลย

ตกลงยังไงกันแน่เนี่ย - -' ถ้าพลาดมาผมต้องทนใช้อีกปีเลยนะ :'(

ใช้ CAt เลยจ๊ะ แพงหน่อยแต่เน็ตสุดยอดจิงๆ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: