ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มีปัญหาอีกแล้วครับ พอรันเข้าวิโดว แล้วมันค้างตรงหน้าจอสีฟ้า
แสดงแล้ว 3379 ครั้ง /
กันยายน 08, 2010, 21:13:17

gubankmaya

คะแนนขอบคุณ : 0
ผมไม่รู้ว่ามันเป็นที่ซอฟแวร์ หรือ ฮาดแวร์อะครับ แต่ลองเอาดิสไปใส่เครื่องอื่นก็เล่นได้นะครับ

ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้เลยครับ มันน่าจะเป็นตรงไหนหลอครับ

ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ :-*

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
กันยายน 08, 2010, 21:29:30
ลองถอดแรมแล้วเอายางลบขัดให้สะอาดดูนะครับ

หายอ่ะป่าวไม่รู้แต่ลองดูก็ไม่เสียหายครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 09, 2010, 06:23:20
ถอด HDD ไปใส่เครื่องอื่นได้เหรอ แสดงว่าไดร์เวอร์การทำงานที่เครื่องนั้นไม่ถูกต้องครับ ลงใหม่ แล้วลงไดร์เวอร์ของเครื่องนั้นๆ ใหม่

gubankmaya

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 09, 2010, 11:45:58
ไม่รู้สิครับ โปรแกรมกาดจอของ GF-8400 แต่ตัวกาดมันไม่ใช่ ยีห้อไรก็ไม่รุ

ไม่รู้สิครับ เหมือนโดนยัดอะไรมาใส่ไว้ยังไงก็ไม่รู้ คอมซื้อยกร้านก็งี๊ละครับ ต้องซ่อมกะมันอย่างเดียว

วันก่อนเอาเครื่องนี้ไปซ่อมอะครับ แต่ไป3เครื่อง รวมอันนี้ด้วย เป็น 4 มันทำให้ 2 อีก 2มันไม่ทำให้ ผมทำได้ 1 อีก

1 เป็นของอีกร้าน มันไม่ทำให้ แต่ดันคิดตังซะงั้น ผมเลยไม่อยากเอาไปซ่อมละเบื่อมันมาก

ชอบกั๊กด้วย ซ่อมก็มาซ่อมช้า งานเสร็จก็ไม่ค่อยดี อยากร้อง :'(

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองทำดู ทั้ง 2 อย่างเลยแต่ว่า ผมเข้าหน้าวิโดวไม่ได้แล้วผมจะลงไดรเวอร์ใหม่ยังไงหลอ

มะไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ เข้า เซฟโหมดก็ไม่ได้ด้วย เซ็ง มาก

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 09, 2010, 14:01:57
ไม่รู้สิครับ โปรแกรมกาดจอของ GF-8400 แต่ตัวกาดมันไม่ใช่ ยีห้อไรก็ไม่รุ

ไม่รู้สิครับ เหมือนโดนยัดอะไรมาใส่ไว้ยังไงก็ไม่รู้ คอมซื้อยกร้านก็งี๊ละครับ ต้องซ่อมกะมันอย่างเดียว

วันก่อนเอาเครื่องนี้ไปซ่อมอะครับ แต่ไป3เครื่อง รวมอันนี้ด้วย เป็น 4 มันทำให้ 2 อีก 2มันไม่ทำให้ ผมทำได้ 1 อีก

1 เป็นของอีกร้าน มันไม่ทำให้ แต่ดันคิดตังซะงั้น ผมเลยไม่อยากเอาไปซ่อมละเบื่อมันมาก

ชอบกั๊กด้วย ซ่อมก็มาซ่อมช้า งานเสร็จก็ไม่ค่อยดี อยากร้อง :'(

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองทำดู ทั้ง 2 อย่างเลยแต่ว่า ผมเข้าหน้าวิโดวไม่ได้แล้วผมจะลงไดรเวอร์ใหม่ยังไงหลอ

มะไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ เข้า เซฟโหมดก็ไม่ได้ด้วย เซ็ง มาก

ลงวินโดว์ใหม่ไงครับ

ping-pong

คะแนนขอบคุณ : 1
กันยายน 28, 2010, 15:47:48
มันค้างตรงหน้าจอสีฟ้า // กำ  :D

มันจอฟ้าล่ะครับ ต้องดูรหัสครับว่ามันฟ้องรหัสอะไรแล้วเอารหัสมาโพสอีกครั้งครับ หรือลองเอารหัสไปใส่ในอากู๋ก็ได้ครับ  ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: