ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ถามปัญหา usb
แสดงแล้ว 5540 ครั้ง /
กันยายน 20, 2010, 22:00:16

Tonnam2010

คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีครับ
ผมขอรบกวนสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ port usb คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คของผม compaq presario v 3000 ลงวินโดวส์ xp อยู่มาวันหนึ่งผมเสียบแฟลชไดร้ฟเข้าไปในเครื่องมันขึ้นข้อความฟ้องว่า One of the USB devices attached to this computer has malfunctioned, and Windows does not recognized it. For assistance in solving this ploblem, click this message. ตอนนี้ผมจะใช้แฟลชไดร้ฟหรือว่าเม๊าส์ก็ไม่ได้เลยมันไม่ตอบสนองอะไรเลยเมื่อเราเสียบเข้าไปในเครื่อง แต่พอเอาแฟลชไดร้ฟกะเม๊าส์ไปใช้กะคอมเครื่องอื่นกับใช้ได้ อาการอย่างนี้เกิดขึ้นได้ประมาณเดือนกว่า ๆ แล้วครับก่อนหน้านี้เคยใช้ได้ดีไม่มีปัญหาเลย ผมไม้รู้จะแก้ไขอย่างไรรบกวนช่วยผมด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 21, 2010, 12:19:10
สวัสดีครับ
ผมขอรบกวนสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ port usb คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คของผม compaq presario v 3000 ลงวินโดวส์ xp อยู่มาวันหนึ่งผมเสียบแฟลชไดร้ฟเข้าไปในเครื่องมันขึ้นข้อความฟ้องว่า One of the USB devices attached to this computer has malfunctioned, and Windows does not recognized it. For assistance in solving this ploblem, click this message. ตอนนี้ผมจะใช้แฟลชไดร้ฟหรือว่าเม๊าส์ก็ไม่ได้เลยมันไม่ตอบสนองอะไรเลยเมื่อเราเสียบเข้าไปในเครื่อง แต่พอเอาแฟลชไดร้ฟกะเม๊าส์ไปใช้กะคอมเครื่องอื่นกับใช้ได้ อาการอย่างนี้เกิดขึ้นได้ประมาณเดือนกว่า ๆ แล้วครับก่อนหน้านี้เคยใช้ได้ดีไม่มีปัญหาเลย ผมไม้รู้จะแก้ไขอย่างไรรบกวนช่วยผมด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปรกติผมเป็นแบบนี้ผมถอดออกนะครับ รีเครื่องแล้วเสียบใหม่ก็หายแล้วหนิ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กันยายน 21, 2010, 16:24:25
อืม.. ไม่เป็นที่พอร์ต ก็เป็นที่วินโดว์ แล้วมั้งครับ ยังมีประกันอยู่รึป่าวครับ ถ้ามีก็เคลม

ถ้าขยันก็ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ << เป็นวิธีที่ง่ายที่สุด (ถ้ายังไม่ได้ก็ประกันแหละ ^_^)

ได้ความคืบหน้ายังไงแจ้งด้วยนะครับ

Tonnam2010

กันยายน 24, 2010, 18:43:56
ผมลองแก้แล้วครับทำอย่างไรก็เหมือนเดิมลงวินโดวส์ใหม่ก็แล้ว ผมพยายามแก้อย่างไรก็ไม่หายผมก็เลยส่งเข้าร้านซ่อมเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กันยายน 24, 2010, 18:51:25
งั้นน่าจะเป็นที่พอร์ตมั้งครับ ???

อ๊ะ!! ในไบออสได้เปิดพอร์ตรึป่าวครับ :o

Tonnam2010

กันยายน 24, 2010, 21:33:07
enable แล้วครับใน usb port แต่ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิมเมื่อเช้านี้ผมก็เลยเอาเข้าไปที่ร้านให้ช่างลองเช็คส์ให้ดู

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 25, 2010, 08:23:48
enable แล้วครับใน usb port แต่ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิมเมื่อเช้านี้ผมก็เลยเอาเข้าไปที่ร้านให้ช่างลองเช็คส์ให้ดู

เดียวผลจากช่างบอกเป็นไงบอกกันด้วยนะครับ อยากทราบเหมือนกัน หุหุ

ßë©äûšë

กันยายน 25, 2010, 14:58:07
นั่นสิ อาจจะเป็นความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย เป็น งง ???

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: